Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Sub Infinity BASSLINK T

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon
Cái sub này có pác nào dùng thử chưa? Có thích hợp với loại nhạc slow, ballad nhẹ nhàng trữ tình không? Thấy giá nó hơn 400$, chơi được không các pác?

Đặc tính kỹ thuật:

Power Output 250 Watts RMS
Frequency Response 20Hz - 170Hz
Variable Bass EQ +3dB to -6dB at 45Hz
Variable Electronic Crossover 70Hz - 170Hz
Phase control 0 or 180 degrees
Preamp Level Inputs 250mV - 4V

Sub Infinity BASSLINK T

Muốn nghe âm thanh trong trẻo, thêm tiếng treble thì phải làm sao các pác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/3/08
101
0
0
RE: Sub Infinity BASSLINK T

Con đó là sub điện đỉnh nhất rồi bác, kô phải suy nghĩ đau bác ah .
Muốn nghe âm thanh trong trẻo và thêm treble thì bác phải thay cặp loa ( loa component)trong xe thôi . Nếu có kinh tế, bác thay cặp loa infinity luôn cho đồng bộ với cái sub đấy

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Trích đoạn: okielah

Con đó là sub điện đỉnh nhất rồi bác, kô phải suy nghĩ đau bác ah .
Muốn nghe âm thanh trong trẻo và thêm treble thì bác phải thay cặp loa ( loa component)trong xe thôi . Nếu có kinh tế, bác thay cặp loa infinity luôn cho đồng bộ với cái sub đấy

Done rồi bác ah. Full set Infinity. Tốn kém ghê, nhưng nghe phê lắm bác ah. Sẵn đây post cho bác tham khảo:

Front speaker: Kappa Perfect 5:1
Rear speaker: Kappa Perfect 6.1
Amplifier: Reference 475A (4 kênh)
Sub điện: Basslink T

Tổng thiệt hại: 1.680 US$ (có khuyến mãi thêm một số đồ trang trí lặt vặt theo xe)

Còn thiếu cái Equalỉzer cùi bắp (khoảng 100 US$) để tách tiếng treble và mid cho trong trẻo và sâu lắng là perfect luôn. Chắc kiểu này phải chui vô xe, ngủ với vợ 2 quá!!!

18/7/07
670
3
18

Done rồi bác ah. Full set Infinity. Tốn kém ghê, nhưng nghe phê lắm bác ah. Sẵn đây post cho bác tham khảo:

Front speaker: Kappa Perfect 5:1
Rear speaker: Kappa Perfect 6.1
Amplifier: Reference 475A (4 kênh)
Sub điện: Basslink T

Tổng thiệt hại: 1.680 US$ (có khuyến mãi thêm một số đồ trang trí lặt vặt theo xe)

Còn thiếu cái Equalỉzer cùi bắp (khoảng 100 US$) để tách tiếng treble và mid cho trong trẻo và sâu lắng là perfect luôn. Chắc kiểu này phải chui vô xe, ngủ với vợ 2 quá!!!
[/quote]

Nếu muốn lắp như thế thì lắp ở đâu vậy bác ?

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Mình lắp ở ngoài Trần Bình Trọng. Chỗ người quen, nên mình không trả giá, chỉ lấy mấy đồ trang trí thôi (lấy bao nhiêu cũng được!!!)

Nếu bạn muốn ráp, cứ ra ngoài đó hỏi. Tìm chỗ nó có full set để có good deal. Giá có thể ít hơn mình chút xíu. Quan trọng là phải tìm mấy cửa hàng lớn, để tránh hàng nhái. Đã chơi tới đây rồi, thì có mắc hơn chút ít cũng không sao. Quan trọng là anh em vui vẻ, đi dây, bắt vít đẹp và cân chỉnh âm thanh good. Phải mất cả ngày mới ráp xong.

Trên trang web Infinity nó có advise xe loại gì thì nên gắn loại gì. Mình là lính mới trên OS nên chẳng quen ai, chỉ tham khảo trên đó rồi ráp luôn.

Chúc bạn lắp được giàn âm thanh ưng ý.

Hạng B2
24/11/06
157
7
18

Chà,

Đúng là tư tưởng lớn gặp nhau. Tuy nhiên sao Bác ko chơi cái REF 7541 111W RMS (thay vì chỉ có 75W RMS) để kéo Kappa 6.1 100W RMS ?

Tập Lái
5/5/08
5
0
0

công ty PGI là nhà phân phối chính thức Infinity và JBL tại VN, em nghĩ các bác đến đó tham khảo là kô sợ hàng giả, hàng nhái. Websit la www.pgi.com.vn

Tập Lái
27/12/07
41
0
6

Chào các bác, tôi đang chạy Mondeo V6 muốn nâng cấp cho hệ thống âm thanh thì lắp thêm cái gì, ở đâu ?
Rất mong các bác giúp đỡ.

Hạng B1
22/2/08
59
0
0

Do tùy sở thích của bác thôi. Nếu nghe bình thường thì lắp thêm súp điện mà chơi,còn ko thì bác có thể nguyên cái full set như ở trên kìa

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Trích đoạn: khanhlover

Chà,

Đúng là tư tưởng lớn gặp nhau. Tuy nhiên sao Bác ko chơi cái REF 7541 111W RMS (thay vì chỉ có 75W RMS) để kéo Kappa 6.1 100W RMS ?

Hic, cũng muốn chơi cho tới luôn. Nhưng cái chỗ bán lúc đó chỉ còn cái 475A là hàng đĩnh. Mấy em sales long-leg thuyết phục nghe cũng êm tai, nên nhắm mắt xuôi tay... cho lắp luôn. Nếu lúc đó được 7541 thì khỏi phải nói rồi.