Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Em chào các bác ạ. Em đang tìm cái OBD lock cửa tự động và gập gương, bác nào còn thừa hay chỉ em nơi có thể mua với ạ, quen xe cũ có chốt tự động mà iL mới này không có em toàn quên, trẻ em nghich ngợm em thấy lo.
bác vào FB ấy. Hỏi bác Nguyen Minh Tung-CT SHC (Câu lạc Bộ Subaru Ha Noi) là có ngay
hoặc bác tham khảo
https://item.rakuten.co.jp/vs1/autmir-d-002/

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/7/12
19
0
1
HCM
Chào các bác
Cho em tham khảo ý kiến các bác. Tình hình là nhà em đã đi thử Forester 2017. Em rất thích nhưng bà xã em bị nhức đầu do xe bị sóc. Em tìm hiểu thì do giảm xóc của Forester cứng hơn. Em chỉ có thể sở hữu em nó với điều kiện cải thiện được cái này. Các bác cho em góp ý với ạ.
Em cảm ơn nhiều

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Chào các bác
Cho em tham khảo ý kiến các bác. Tình hình là nhà em đã đi thử Forester 2017. Em rất thích nhưng bà xã em bị nhức đầu do xe bị sóc. Em tìm hiểu thì do giảm xóc của Forester cứng hơn. Em chỉ có thể sở hữu em nó với điều kiện cải thiện được cái này. Các bác cho em góp ý với ạ.
Em cảm ơn nhiều
Nếu bác chọn hãng Subaru thôi thì e khuyên bác nên mua OB vì sẽ êm hơn so với FXT.
Nếu bác chọn FXT thì vẫn có cách khắc phục nhẹ nhàng là thay dampers khác sẽ êm ái hơn, thông thường do chân ga FXT nói riêng hơi nhạy nên khi chưa quen sẽ hơi khó chịu chứ kg phải do giảm sóc bác chú ý lại phần đó xem sao

Tập Lái
23/7/12
19
0
1
HCM
Nếu bác chọn hãng Subaru thôi thì e khuyên bác nên mua OB vì sẽ êm hơn so với FXT.
Nếu bác chọn FXT thì vẫn có cách khắc phục nhẹ nhàng là thay dampers khác sẽ êm ái hơn, thông thường do chân ga FXT nói riêng hơi nhạy nên khi chưa quen sẽ hơi khó chịu chứ kg phải do giảm sóc bác chú ý lại phần đó xem sao
Cảm ơn bác
Em thích con FXT hơn OB. Bác cho em hỏi thay bộ giảm chấn thì chính hãng MIV hay ở ngoài vậy ạ. Chỉ chỗ cho em với vì em hỏi MIV (bạn sales) thì nói Subaru khuyến cáo không can thiệp vì em thấy bên Nhật họ lắp thêm bộ treo gì đó

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Các bác cho em hỏi, đèn Forester XT 2017 có lắp vừa đèn 2014 không?
xe 2014 nhà em cos là xenon nhưng dạng choá, hơi yếu so với xenon projector hay bixenon

Vấn đề nữa là cửa cốp sau đóng mở phát ra beep bêp, liệu có setup được khi bấm đóng/mở cửa bằng remote kêu tiếng đó được không a

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Cảm ơn bác
Em thích con FXT hơn OB. Bác cho em hỏi thay bộ giảm chấn thì chính hãng MIV hay ở ngoài vậy ạ. Chỉ chỗ cho em với vì em hỏi MIV (bạn sales) thì nói Subaru khuyến cáo không can thiệp vì em thấy bên Nhật họ lắp thêm bộ treo gì đó
mua FXT xong thì việc đầu tiên là bác vứt cây swaybar 16'' zin ra thay ngay 19'' vào là triệt tiêu tối đa hiện tượng trượt nhẹ bánh sau hehehe, sau đó bác cứ chạy 1 thời gian với xe zin đi rồi từ từ cảm nhận hãy gắn thêm đồ.
Còn về Dampers thì hiện tại khá nhiều loại cho FXT riêng em thì đang xài Dampers STi for FXT, theo đánh giá của em thì rất ngon giảm được cái hiện tượng nảy giựt của zin gần như hoàn toàn - Gắn dampers này ở đâu cũng đc bác vào Ws MIV hay bên ngoài đều dễ. ( bác ở TPHCM thì mời bác bữa cafe, khi đó chắc chắn bác sẽ có nhiều câu hỏi hơn và bên SSC cũng dễ tư vấn cho bác hơn) Nếu bác kg ở TP thì cứ inbox em liệt kê các vấn đề, cái nào em biết em hỗ trợ bác thêm.

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Các bác cho em hỏi, đèn Forester XT 2017 có lắp vừa đèn 2014 không?
xe 2014 nhà em cos là xenon nhưng dạng choá, hơi yếu so với xenon projector hay bixenon

Vấn đề nữa là cửa cốp sau đóng mở phát ra beep bêp, liệu có setup được khi bấm đóng/mở cửa bằng remote kêu tiếng đó được không a
Đèn 2017 thay cho 2014 được nhưng em khuyên bác kg nên thay vì:
- Đèn 2017 giá cao nếu em nhớ kg lầm gần cả trăm củ.
- Thay đèn 2017 vào nhưng chức năng liếc không hoạt động được - WS báo em như thế ( cái này em thấy giá trị nhất của đèn 2017 mà kg có được thì gắn phí tiền).
- Đèn 2017 là Led bi chứ không phải Bi-xenon em cảm thấy không sáng hơn bao nhiêu, nếu muốn sáng hơn có nhiều cách để cải thiện lắm bác không nhất thiết là phải thay đèn 2017.
Em chưa hình dung ra xe bác phát ra tiếng kêu đó như thế nào nhưng có thể là do bác bấm vào cái nút memory trên xe đó, xe bác là 2014 thì là cái nút bên trái gần vô lăng ghi chữ memory.... vẽ hình biểu tượng đuôi xe ( bấm vào là mở chức năng đó - bấm nhẹ thêm cái nữa nó lồi lên là tắt chức năng). bác thử xem sao

• Like
Reactions: nhat_nam80
Tập Lái
23/7/12
19
0
1
HCM
mua FXT xong thì việc đầu tiên là bác vứt cây swaybar 16'' zin ra thay ngay 19'' vào là triệt tiêu tối đa hiện tượng trượt nhẹ bánh sau hehehe, sau đó bác cứ chạy 1 thời gian với xe zin đi rồi từ từ cảm nhận hãy gắn thêm đồ.
Còn về Dampers thì hiện tại khá nhiều loại cho FXT riêng em thì đang xài Dampers STi for FXT, theo đánh giá của em thì rất ngon giảm được cái hiện tượng nảy giựt của zin gần như hoàn toàn - Gắn dampers này ở đâu cũng đc bác vào Ws MIV hay bên ngoài đều dễ. ( bác ở TPHCM thì mời bác bữa cafe, khi đó chắc chắn bác sẽ có nhiều câu hỏi hơn và bên SSC cũng dễ tư vấn cho bác hơn) Nếu bác kg ở TP thì cứ inbox em liệt kê các vấn đề, cái nào em biết em hỗ trợ bác thêm.
Cảm ơn bác nhiều.
Em đang đàm phán với MIV. Họ phải hỗ trợ thì mới được, vì còn liên quan đến bảo hành 5 năm lận.
Em cũng đang phân vân giữa XT VÀ i-L vì chênh nhau hơn 200 nhưng lại có turbo (e cũng ko cần lắm) và dàn loa hay (cái này em thích), cửa gió, màn hình, nẫy số,...