Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Cảm ơn bác nhiều.
Em đang đàm phán với MIV. Họ phải hỗ trợ thì mới được, vì còn liên quan đến bảo hành 5 năm lận.
Em cũng đang phân vân giữa XT VÀ i-L vì chênh nhau hơn 200 nhưng lại có turbo (e cũng ko cần lắm) và dàn loa hay (cái này em thích), cửa gió, màn hình, nẫy số,...
Bác ở SG thì inbox sđt khi nào có dịp mời bác cafe dễ trao đổi hơn. Còn đàm phán MIV về dampers e nghĩ khó, XT hơn i-L nhiều thứ lắm bác: ngoài 2 thứ chính bác đã nêu còn có phuộc, đĩa thắng.......

Tập Lái
23/7/12
19
0
1
HCM
Bác ở SG thì inbox sđt khi nào có dịp mời bác cafe dễ trao đổi hơn. Còn đàm phán MIV về dampers e nghĩ khó, XT hơn i-L nhiều thứ lắm bác: ngoài 2 thứ chính bác đã nêu còn có phuộc, đĩa thắng.......
Dạ. Em Hà, em ở Bình Thạnh 0915551125

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
mua FXT xong thì việc đầu tiên là bác vứt cây swaybar 16'' zin ra thay ngay 19'' vào là triệt tiêu tối đa hiện tượng trượt nhẹ bánh sau hehehe, sau đó bác cứ chạy 1 thời gian với xe zin đi rồi từ từ cảm nhận hãy gắn thêm đồ.
Còn về Dampers thì hiện tại khá nhiều loại cho FXT riêng em thì đang xài Dampers STi for FXT, theo đánh giá của em thì rất ngon giảm được cái hiện tượng nảy giựt của zin gần như hoàn toàn - Gắn dampers này ở đâu cũng đc bác vào Ws MIV hay bên ngoài đều dễ. ( bác ở TPHCM thì mời bác bữa cafe, khi đó chắc chắn bác sẽ có nhiều câu hỏi hơn và bên SSC cũng dễ tư vấn cho bác hơn) Nếu bác kg ở TP thì cứ inbox em liệt kê các vấn đề, cái nào em biết em hỗ trợ bác thêm.
E đang có cây Swaybar 19" đây, bác nào cần Inbox.kekeke

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
E đang có cây Swaybar 19" đây, bác nào cần Inbox.kekeke
kakaka bác lên 20'' luôn rồi à, bác nào cần thì lấy cây 19'' này cũng khá ngon.
Cuối tuần này em xuống VT có thời gian giao lưu tý nhé bác

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
kakaka bác lên 20'' luôn rồi à, bác nào cần thì lấy cây 19'' này cũng khá ngon.
Cuối tuần này em xuống VT có thời gian giao lưu tý nhé bác
Không bác. E chơi Endlink phê quá nên phải tháo 19" ra ah.hehehe
Tiếc quá. E đang làm xa k có ở VT. hẹn bác dịp khác

Hạng D
14/8/11
4.167
88.028
113
m6. vừa lấy con Su Forester IL !! ( Mình không cần turbo vì cũng 50 rồi và tính cũng thích đơn giản )
Nói chung mình thích Su đã lâu nên không có gì phàn nàn !!
Mình chỉ muốn hỏi mấy anh " đi trước'' vài ý
1- mình đang tìm cái bao da cho "chìa khóa" của SU thì kiếm nó ở chỗ nào ?? loại nào cho đẹp và hợp ??? giá cả ???
2- Subaru Forester iL không có tự động chốt cửa nên mỗi khi rời xe hay quên và nhớ thì khi bấm khóa mà xe giữa trời nắng thì hơi khó nhìn. Vậy mấy NAE đi trước cho mình hỏi nếu độ lên tự động chốt cửa khi rời xe hoặc đạt tốc độ >20km/h Khônhg có phức tạp không?? có rắc rối với bảo hành không ?? ( xe mình có gói bảo hành, bảo dưỡng miễn phí 5 năm ). Nếu không độ được thì đơn giản hơn có thể độ thành khi bấm khóa có kêu " bíp bíp" cũng đỡ !!
Cảm ơn các anh trước ạ !!

• Like
Reactions: koonjang and dennis
Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
m6. vừa lấy con Su Forester IL !! ( Mình không cần turbo vì cũng 50 rồi và tính cũng thích đơn giản )
Nói chung mình thích Su đã lâu nên không có gì phàn nàn !!
Mình chỉ muốn hỏi mấy anh " đi trước'' vài ý
1- mình đang tìm cái bao da cho "chìa khóa" của SU thì kiếm nó ở chỗ nào ?? loại nào cho đẹp và hợp ??? giá cả ???
2- Subaru Forester iL không có tự động chốt cửa nên mỗi khi rời xe hay quên và nhớ thì khi bấm khóa mà xe giữa trời nắng thì hơi khó nhìn. Vậy mấy NAE đi trước cho mình hỏi nếu độ lên tự động chốt cửa khi rời xe hoặc đạt tốc độ >20km/h Khônhg có phức tạp không?? có rắc rối với bảo hành không ?? ( xe mình có gói bảo hành, bảo dưỡng miễn phí 5 năm ). Nếu không độ được thì đơn giản hơn có thể độ thành khi bấm khóa có kêu " bíp bíp" cũng đỡ !!
Cảm ơn các anh trước ạ !!
Chúc mừng bác 6 đổi xe.
1. Ra Tám May Nệm đo cắt 1 cái cho vừa í;
2. Có module cắm phát ăn ngay: tắt máy bấm lock tự gập gương, lên kính. Unlock tự mở gương. Tự chốt cửa khi xe chạy 20km/h. Xe dừng tắt máy tự unlock. Xe dừng unlock bằng tay để mở cửa cho người xuống, xong đóng cửa chạy tiếp thì sẽ tự lock cửa...
Chi tiết các bác @nmtung @AntoniPham sẽ vào lùa bác sau nha, em xong nhiệm vụ cò mồi hihi.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.028
113
Chúc mừng bác 6 đổi xe.
1. Ra Tám May Nệm đo cắt 1 cái cho vừa í;
2. Có module cắm phát ăn ngay: tắt máy bấm lock tự gập gương, lên kính. Unlock tự mở gương. Tự chốt cửa khi xe chạy 20km/h. Xe dừng tắt máy tự unlock. Xe dừng unlock bằng tay để mở cửa cho người xuống, xong đóng cửa chạy tiếp thì sẽ tự lock cửa...
Chi tiết các bác @nmtung @AntoniPham sẽ vào lùa bác sau nha, em xong nhiệm vụ cò mồi hihi.

Cảm ơn anh @dennis rất nhiều !!
Còn cái vụ bấm lock kêu " bip bip" nghe cho yên tâm anh có ý kiến gì không ạ ???

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
Cảm ơn anh @dennis rất nhiều !!
Còn cái vụ bấm lock kêu " bip bip" nghe cho yên tâm anh có ý kiến gì không ạ ???
Lúc trước em có quan tâm, nhưng giờ cứ nhìn gương: cụp vào là lock rồi nên thôi.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
88.028
113
M6. Quan tâm đến lắp vè che mưa, chắn bùn, ốp inox cản sau, ốp trang trí cửa...khay cao su cho cốp sau....
Hôm nay vừa ghé hãng thấy giá mấy phụ kiện hãng mà chóng mặt quá !
Các anh đi trước có nguồn nào dễ thở hơn không hay bắt buộc phải vào hãng vậy ạ ??