Tập Lái
22/6/16
39
10
8
32
Nơi không có xe bus
Căn bản trong tâm trí người Việt mình thì hàng Nhật là bền, cơ mà hàng bác Toy cũng bền thật. Nghe mấy bác Taxi bảo chạy mấy trăm ngàn km rồi chả bị hư cái gì, cứ đổ xăng thay nhớt rồi chạy thôi.
Mà bác thiếu "thánh giữ giá" rồi nhé :D

• Like
Reactions: bl3399 and nttanmam
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
bác ạ. Em vay bank mà còn vay max. Bác nói thế em nhìn mình thấy tủi quá bác ạ. lúc mua tính lấy chiếc 5 chỗ nhỏ thôi, có xèn đâu. :( nhưng nhà 6 người. Thế nên em cũng gồng lấy 7 chỗ. :( em dân tài chính, cũng qua mất đợt khủng hoảng kinh tế thấy nhiều người quen sa cơ nên cũng sợ. vay max chiếc xe, nhưng để trong bank 1 khoản tiết kiệm nhỏ đủ choàng 2 năm gốc lãi để hàng tháng bank khỏi réo và cũng phòng mình rủi ro làm ăn thất bát thì ko đến nỗi ngậm ngùi. Vay bank mua xe ngẫm cũng mệt, nhưng bác ạ, bác có đồng ý với em, khi mình lái xe và nhìn sau lưng thấy cả gia đình ngủ ngon thì bao vất vả mệt mỏi lo toan tiền bạc bỗng tan biến không bác. Lúc ấy mới thấy sự cố gắng của mình là ko vô ích. Em tầu ngầm lâu rồi nhưng cũng ít post và cũng mới lập nick, có điều thấy tâm tư bác nên vào chia sẽ. Hôm bữa em đọc 1 lèo hết Topic Khinh bỉ thì chịu mua xe gì với 50 70 củ. :( có nhiều bác tập lái tầu ngầm OS lắm, cũng nuôi giấc mơ ráng làm sao có vợ 2 để che chở phần nào cho gia đình. Em thì nể những bác cố gắng cưới vợ 2 dù còn khó khăn ko phải để khoe mẽ mà để che chỡ cho gia đình mình. Bác ạ :( chỉ buồn đất nước mình còn nghèo, cái mơ ước có 4b để an toàn cho gia đình sao mà xa xôi vất vả quá. thôi thì cố gắng thôi :(
Em hoàn toàn đồng ý với bác.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Chả cần mua xe, chỉ cần cái thớt nào viết về vios, innova, fortuner, camry, altis là đã thành thớt thánh vì số lượng còm vô số đông. Cái tên nó đã thành chủ đề thì xe bán chạy kho9ng cần phải nghĩ :p:p:p

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Chả cần mua xe, chỉ cần cái thớt nào viết về vios, innova, fortuner, camry, altis là đã thành thớt thánh vì số lượng còm vô số đông. Cái tên nó đã thành chủ đề thì xe bán chạy kho9ng cần phải nghĩ :p:p:p
Mời đồng chí nầy lên phường..làm diệc.
Đồng chí có biết hậu quả của những phân tích chính xác trên đây của đồng chí về thực trạng hiện nay của " xe vua " 1 khi nó lọt ra ngoài như thế nầy nó gây ảnh hưởng sâu rộng , cũng như giác ngộ cách mạng , trong quần chúng ô tô , thế lào không ?
Tháng này đã sụt giảm 17% so với cùng kỳ năm ngoái dồi, đề nghị không xuyên tạc thêm nữa , còn có 3 tháng thi đua, nó hụt target năm nay thì vãi kẹo nghe chưa !

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Thứ nhất e chân thành cảm ơn lời khuyên của bác.
Thứ hai, xe máy thì nhất quyết e kg dùng honda. Xe hơi thì không Toy.
Nhưng vào thế thì em cũng phải tìm hiểu và mua con Toy Ỉn cho công ty.
Và sếp bảo mua thêm con bán tải. Sếp nói sao không chọn Hilux hay Ranger.
Cuối cùng công ty em chọn Colorado. Đó là xe công ty.
Còn xe cá nhân, cả em và bà cả đều chấm Su Ertiga rồi, cuối năm là sẽ hốt.
Trong mắt em thì Toy VN không có cửa gì ở đây hết.

Bác nói "Trong mắt em thì Toy VN không có cửa gì ở đây hết", và bác cùng bà cả đã chấm Su Ertiga.
Bác làm ơn phân tích ưu điểm của Su Ertiga so với Innova được không.
Đang ngắm nghía Innova 2017, nghe bác nói em thấy phân vân quá.

• Like
Reactions: bl3399 and nttanmam
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Bác nói "Trong mắt em thì Toy VN không có cửa gì ở đây hết", và bác cùng bà cả đã chấm Su Ertiga.
Bác làm ơn phân tích ưu điểm của Su Ertiga so với Innova được không.
Đang ngắm nghía Innova 2017, nghe bác nói em thấy phân vân quá.

Nhà ít người mua Ertiga là đúng rồi, lâu lâu có ng ngoài đi nhờ xe ta tống họ xuống băng cuối, đi 1 lần họ thề ko dám đi nhờ lần 2, khỏi phải lăn tăn có ng nhờ vả nữa

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Bởi vậy đã là thánh thì có bị gì cũng kệ .
Hôm qua trên group em thấy như vầy sao bung được cái bong bóng của anh Fortuner mới này , Toy có cần thêm sticker
Sức hút mãnh liệt của Thánh...
này ko ta o_O

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Nhà ít người mua Ertiga là đúng rồi, lâu lâu có ng ngoài đi nhờ xe ta tống họ xuống băng cuối, đi 1 lần họ thề ko dám đi nhờ lần 2, khỏi phải lăn tăn có ng nhờ vả nữa

Chắc bác đã có trải nghiệm Su Ertiga, em thì chưa, chỉ nhìn bề ngoài thấy nó có vẻ nhỏ hơn Inn, xe bề ngang nhỏ, thuôn dài nên cảm nhận của em là nó giống xe chở hàng hơn chở người.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Chắc bác đã có trải nghiệm Su Ertiga, em thì chưa, chỉ nhìn bề ngoài thấy nó có vẻ nhỏ hơn Inn, xe bề ngang nhỏ, thuôn dài nên cảm nhận của em là nó giống xe chở hàng hơn chở người.
Hai bác có dịp ngồi thử rồi sẽ thấy, nó đúng chất cho xe gia đình nhỏ gọn. Băng ghế sau chi ngồi được hai người lớn, và nhà em xác nhận nếu ngồi 2 người lớn độ thoải mái tốt hơn Innova. Chỉ có một cái dở là cốp sau quá nhỏ nếu đi xa mà tầm 6 người là không có chỗ để hành lý. Còn nếu 4 người 5 người thì vô tư.

• Like
Reactions: mx4b