Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: ta xi civic

Iem nghĩ Honda sẽ kg để Civic làm taxi chỉ có cách làm cho phụ tùng mau hư, chi phí bảo dưỡng cao, hao xăng..... thì các bác nhà ta mới kg mua làm taxi, vì sẽ lỗ. :D:D:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

để chờ tới khi Civic chính thức bán ra coi sao ! nếu đúng như có chuyện là khách hàng phải cam kết không dùng Civic để làm taxi thì có lẽ em sẽ mua khoảng chục chiếc về làm Taxi , coi nó làm gì em ! :mad: nhiều khi lại nổi tiếng thế giới cũng nên.:D:D:D

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Mọi KD trên thế gian này đều phải có lợi nhuận, cỏn chơi nhau cho bõ ghét - các cá nhân chúng ta đấu với Honda thì chúng ta đâu nhiền tiền bằng nó được các Bác nhỉ. Em nghĩ Honda cũng KD, ai mua cũng bán hết bất cứ dùng làm gì, như thế nào? Miễn là Honda thu đủ tiền (nhưng có thể Honda chỉ cho ra lò dòng xe tiêu chuẩn và không ưu đãi tài chính cho các hảng Taxi thế thôi). Còn Em mua đàng hòang mà chạy Taxi thì Bố nó thu được em (nếu thu em kiện lên tận WTO hihi:mad::mad:)

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

không phải vậy đâu bác nghingo ơi, Honda không bán xe cho taxi (đa số những loại xe mà các hãng taxi chọn đều đều là xe rẻ tiền, không tính 1 số hãng taxi quá sang lấy Mẹc với Bim ra làm taxi :D:D:D )là vì đó là 1 trong những chiến lượt marketing xây dựng thương hiệu đánh vào tâm lý khách hàng. Bác cũng biết là hầu như mọi người ai cũng không muốn sử dụng 1 chiếc xe ôtô có giá trị lớn (so với bình quân thu nhập của người nước ngoài cũng là kha khá lớn, em không nói đến tầm cỡ Bill Gate đâu nhé :D:D:D) là mỗi ngày ra đường đều gặp nó chạy taxi nhong nhong trên đường. Bởi vậy mặc dù doanh số bán xe của Honda không bằng lão To (chắc do bán cho taxi nhiều quá :D:D:D ) nhưng Honda luôn luôn có 1 thị trường ổn định trên toàn cầu. Và Honda luôn khiến cho cho khách hàng của mình cảm nhận là được đi trên những chiếc xe có đẳng cấp hơn những chiếc taxi bình dân (đã bảo không tính Mec với Bim nhé [8D][8D][8D] )=> khách hàng sẽ có cảm giác Honda là 1 hãng xe cao cấp. Bây giờ bác đã thấy chú "Hon" cũng có đầu óc chẳng vừa gì so với lão To nhà mình chưa??? :D:D:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em lại nghĩ rằng xe Honda không được tốt cho lắm :D nên bọn Honda không dám bán cho các hãng Taxi vì taxi hoạt động quá nhiều sợ xe mau hư nên dễ bị mất tiếng :D:D:D

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Trích đoạn: anhemvietnam

không phải vậy đâu bác nghingo ơi, Honda không bán xe cho taxi (đa số những loại xe mà các hãng taxi chọn đều đều là xe rẻ tiền, không tính 1 số hãng taxi quá sang lấy Mẹc với Bim ra làm taxi :D:D:D )là vì đó là 1 trong những chiến lượt marketing xây dựng thương hiệu đánh vào tâm lý khách hàng. Bác cũng biết là hầu như mọi người ai cũng không muốn sử dụng 1 chiếc xe ôtô có giá trị lớn (so với bình quân thu nhập của người nước ngoài cũng là kha khá lớn, em không nói đến tầm cỡ Bill Gate đâu nhé :D:D:D) là mỗi ngày ra đường đều gặp nó chạy taxi nhong nhong trên đường. Bởi vậy mặc dù doanh số bán xe của Honda không bằng lão To (chắc do bán cho taxi nhiều quá :D:D:D ) nhưng Honda luôn luôn có 1 thị trường ổn định trên toàn cầu. Và Honda luôn khiến cho cho khách hàng của mình cảm nhận là được đi trên những chiếc xe có đẳng cấp hơn những chiếc taxi bình dân (đã bảo không tính Mec với Bim nhé [8D][8D][8D] )=> khách hàng sẽ có cảm giác Honda là 1 hãng xe cao cấp. Bây giờ bác đã thấy chú "Hon" cũng có đầu óc chẳng vừa gì so với lão To nhà mình chưa??? :D:D:D
Bác anhemvietnam ơi,ý em là Honda sẽ chẳng thể làm gì NTD được khi mà chiếc xe 4b hiệu Honda đã là tài sản của họ - đúng không Bác

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Ô kìa các bác tính chuyển sang lái taxi hết hay sao mà kêu dữ thế? :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: cuongvitinh

em lại nghĩ rằng xe Honda không được tốt cho lắm :D nên bọn Honda không dám bán cho các hãng Taxi vì taxi hoạt động quá nhiều sợ xe mau hư nên dễ bị mất tiếng :D:D:D
Em cũng nghĩ như vậy, chính các tài xế taxi là người kiểm định chất lượng xe chính xác nhất ...:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

...và vios là số 1 phải không bác

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác nhầm, Mer mới là số 1. Chiếc xe Mer chạy taxi có số km cao nhất là 1.000.000 (1 triệu km), sử dụng bởi 1 người lái taxi duy nhất, khoảng 50 năm liên tục, ở Đức .Còn ở VN, bác có thể tự tìm hiểu .