Hạng B2
10/4/06
130
0
16
RE: ta xi civic

Bác nhầm, Mer mới là số 1. Chiếc xe Mer chạy taxi có số km cao nhất là 1.000.000 (1 triệu km), sử dụng bởi 1 người lái taxi duy nhất, khoảng 50 năm liên tục, ở Đức .Còn ở VN, bác có thể tự tìm hiểu .
Cái gì , xe mà chay đựoc 50 năm liên tục à, Chắc bây giờ cổ lắm nhỉ. 50 năm liên tục như vậy bác lái này 70 tuổi vẫn hành nghề Taxi.
Em cũng nghĩ như vậy, chính các tài xế taxi là người kiểm định chất lượng xe chính xác nhất ...
Em thì không nghĩ như vậy, Mấy tài taxi chạy ẩu, sử dụng xe thì như phá - suy cho cùng cũng đâu phải xe của họ. Em đố bác nào giao E240 cho mấy bác tài taxi kiểm định được. Nhưng công nhận khả năng lái của tài Taxi nhất Hà nội và TP HCM thì khá. Nhưng xe Taxi nào chẳng có 5kg - 10 kg Matix bôi trát.

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Cái bác lái sang phần đường khác mất rồi. Thông tin người ta đưa ra là: "hãng Honda sẽ không hạ thấp tiêu chuẩn của xe Civic để bán cho các hãng Taxi". Chứ có phải là: "nhất định không bán xe để làm taxi" như các bác (cố tình) hiểu lầm đâu.
Theo em thì mình cứ đọc kỹ và tham khảo thêm rồi hãy kết luận. Em mà nói "chưa chuẩn" mong các bác lượng thứ!

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: civic

Chắc chắn 1 điều là Honda k bao giờ bán xe cho các hãng taxi. vì nó làm hỏng hình ảnh của Honda (cái này là quy định toàn cầu). Còn vụ người ta tự mua xe về cho vô HTX để chạy thì k biết xử sao nữa... chắc phải quy định trong hợp đông mua xe quá :D
kính bác thanh3e : bác đọc thử đi !

Hạng C
22/8/05
587
0
0

híc
nói thật là cứ đọc tới chỗ nào có bài của bác mienhinh là em chán luôn,chẳng muốn theo dõi chủ đề nữa

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Trích đoạn: hard

híc
nói thật là cứ đọc tới chỗ nào có bài của bác mienhinh là em chán luôn,chẳng muốn theo dõi chủ đề nữa

Nếu dân VN ai cũng như mấy bác trong OS tìm cách phá cái "chiến lược" toàn cầu không bán xe cho Taxi của Honda thì xem ra Honda gặp phải đối thủ đúng tầm (là người tiêu dùng VN:D) để bảo vệ cho cái "chiến lược" toàn cấu hóa này của chú ấy rùi !!!!!

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Không biết kết thúc tiếp theo (giữa Honda và NTD) ra sao, chúng ta đành phải "đợi hồi sau phân giải"/ "hạ hồi phân giải" (Trích "Hòang Lê Nhất Thống Chí") :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: hard

híc
Còn em thấy bác là em tránh luôn, như tránh xe ben ấy, chào bác ...em đi đường khác đây, cho an toàn ...

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Tríchđoạn bácMienhinh:
quote:

Trích đoạn: cuongvitinh

em lại nghĩ rằng xe Honda không được tốt cho lắm nên bọn Honda không dám bán cho các hãng Taxi vì taxi hoạt động quá nhiều sợ xe mau hư nên dễ bị mất tiếng

Em cũng nghĩ như vậy, chính các tài xế taxi là người kiểm định chất lượng xe chính xác nhất ...
.
Nếu nói như bác thì xe Kim chi rẻ nhất và chất lượng nhất ở VN mình rùi.:)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác chưa hiểu đúng ý em ...VN dùng nhiều loại xe làm taxi, nhưng không phải loại nào cũng tốt .Và nếu hỏi ý kiến các bác tài xế của các hãng taxi khác nhau thì sẽ biết loại nào máy móc tốt hơn, nồi đồng cối đá hơn ...tất nhiên là nhiều loại xe không làm taxi cũng vẫn tốt .:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: vankhanhktpn
Nếu nói như bác thì xe Kim chi rẻ nhất và chất lượng nhất ở VN mình rùi.:)
kính bác ! Civic thì chưa được kiểm nghiệm thôi , còn Zace , Vios , Corolla , ........
xe kim chi thì rẻ nhưng chất lượng thì không thể nhất được !