Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Em thấy ở An Dương Vương có bán chai Remetal do Nga sản xuất. Trên bao bì có ghi là phục hồi các vết xước trong cơ phận máy. Em đang dịnh dùng thử nhưng không biết có tác dụng như giới thiệu không? Nếu dùng cho xe mới có hại gì không?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Tác dụng của remetal?

Bác coi lại các Bài về XADO trong PKT nhé , chuyện này bàn nhiều rồi , có thể tóm tắt là tác dụng của nó không kỳ diệu như quảng cáo , còn tại sao nó không kỳ diệu thì bác coi lại các bài đã giới thiệu ! ;)

Hạng B1
25/8/05
72
1
0
40
Xóm nhà lá Sài Gòn

Em đã xài rồi. Vì xe em còn mới nên chưa thấy tác dụng. Em cũng đã dùng cho xe wave (đã đi được 70K KM), thấy rất tác dụng: Xe mạnh hơn, bốc hơn và máy êm hơn. Giá chai dùng cho xe hơi là 85K Đồng, dùng cho xe 2 bánh là 49K Đồng.

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Nếu rẻ mà chẳng hại thì bác cứ thử một cái , đâu có bao nhiêu .

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Rẻ thì rẻ thật đấy nhưng biết đâu lại gây tác hại lớn, OS chẳng bao giờ khuyên dùng sản phẩm này cả.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Cái remetal này, trước đây ( trước khi vào OS) em đã dùng cho con Nissan ghẻ của em, khi đó bác Hưng làm bên công ty ngũ hành (nhà phân phối remetal ở VN) đem đến tận nhà và test cho em xem, trước và sau khi đổ remetal vào nhớt máy. Bác ấy dùng 1 cái đồng hồ đo áp suất gắn vào chổ bugi, để đo áp suất từng buồng đốt. So với trước thì sau khi đổ remetal áp suất buồng đốt có tăng thật, xe sau khi đổ remetal chạy êm hơn trước. Thật sự mà nói lúc đó em mê tín cái lọ này lắm coi nó như là thần dược của xe củ.
Sau này vào OS em mới hiểu rằng các hợp chất được tạo từ "tình trạng không trọng lực, có kích thước siêu nhỏ, có tính năng bù vào những chổ mài mòn, phục vụ cho các xe quân sự trong trường hợp đang chiến đấu ngòai chiến trường vv..." chẳng qua là làm tăng độ đặc của nhớt, sau khi thay nhớt thì được nhà phân phối khuyên dùng là đổ bổ sung 1 lọ nữa. Việc làm này tiếp tục cho đến khi nào làm máy xe thì thôi :D
Em chỉ có vài dòng về sản phẩm này thôi, bác nào dùng sp này rồi bổ sung thêm nhé

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Em dùng thử 1 phát cho xe máy rồi, sau một thời gian (cảm thấy) chạy khí thế hơn, êm hơn. Đến lần thay dầu sau thì mọi việc trở lại như cũ (nếu không muốn nói là có cảm giác còn tệ hơn) :D

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Thế hoá ra cái chất phụ gia đấy nó cứ nhằm đúng phần xi lanh pít tông để trám sao??? nó mà trám mấy cái ống dẫn dầu thì :D:D:D:D:D.

Ở Nga chẳng thấy ai dung cả, về VN thấy xôn xao ... :D:D:D.