Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
TT - Ngày 16-3, theo tin từ Phòng cảnh sát giao thông tỉnh Long An, cơ quan này đang làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn giao thông trên tuyến đường cao tốc Trung Lương - TP.HCM làm một người chết. Các Bác xem ở đây nhé.

Ngày 3/2 vừa rồi em đã chạy thử đoạn từ Trung Lương về SG, đường vắng và thẳng, chạy 120 km/h, rất dễ bị buồn ngủ lắm, các Bác cẩn thận nhé

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Re:Tai nạn đầu tiên trên đường cao tốc SG_Trung Lương

Các Bác chạy xe nên nghĩ đến an toàn cho mình và người khác.
Mình chạy 120 thì sẽ có người chạy 140. Mình lên 140 thì cũng có người khác 160.
Không ai khen khi mình chạy 160 hoặc 180 hết.

Xe cộ bây giờ nhiều lỗi kỹ thuật quá, mình cũng không tin nhân viên bảo trì xe lắm. Mỗi lần đi xa mình đều vào trạm kiểm tra tổng quát. Đích thân mình chui dưới gầm kiểm tra mà chưa yên tâm. Vừa rồi phát hiện phía mặt trong của 1 lốp (vỏ) xe bị phù. Bình thường mình chỉ nhìn bên ngoài thôi, làm sao phát hiện được các mặt trong của lốp xe?

Chúc các Bác lái xe an toàn.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

taythi nói:
Xe cộ bây giờ nhiều lỗi kỹ thuật quá, mình cũng không tin nhân viên bảo trì xe lắm.

Đúng nè, em phải tự trang bị những kiến thức cơ bản cho mình để kiểm tra xe sơ bộ trước khi khởi hành đi đường dài. Hôm trước tết có mang chiếc Ỉn vào hãng để bảo trì thì có hỏi anh nhân viên đánh giá khi giao nhận xe là sensor air bag nằm ở đâu, ảnh chỉ ngay mấy dây điện khớp nối kèn xe nói là nó đó ???

Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com

AN toàn là trên hết.cứ thấy an toàn là ok.chứ ko phải xe lam thì chạy 60 siêu xe thì 200 cho nta biếtt xe xịn.thì cũng có ngày ăn đủ.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

Bác chủ thớt này có title này sai rồi Bác phải nói là “Tai nạn chết người[/b] đầu tiên trên đường cao tốc SG-TL” hay “chiến sỹ đầu tiên hy sinh trên đường cao tốc” chứ còn tài nạn thì có ngay khi đường mới khánh thành

Đúng vậy đó các Bác a đi trên đoạn đường này rất buồn ngủ , em toàn phải uống nước để khỏi buồn ngủ thôi . Các Bác cẩn thẩn củi lửa nhé

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Nó cho chạy 100 km/h, có bác nào chạy đúng ko?

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com

nquynh nói:
TT - Ngày 16-3, theo tin từ Phòng cảnh sát giao thông tỉnh Long An, cơ quan này đang làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn giao thông trên tuyến đường cao tốc Trung Lương - TP.HCM làm một người chết. Các Bác xem ở đây nhé.

Ngày 3/2 vừa rồi em đã chạy thử đoạn từ Trung Lương về SG, đường vắng và thẳng, chạy 120 km/h, rất dễ bị buồn ngủ lắm, các Bác cẩn thận nhé

Em thì chạy 120 thấy người lâng lâng sao ý, ko tài nào ngủ được:cool:

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53

Em cũng không ngủ được vì phải suy nghĩ nhiều : có nổ vỏ xe không, có mấy ông sửa chữa đường cảnh báo tùm lum phía trước không ...

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113

em nghĩ ngành giao thông cứ 400m lại đặt hình 1 em người mẫu.tấm đầu tiên thì áo quần chình chu lịch sự, tấm thứ 2 thì hở tí, thứ 3 thì hở tí tí, thứ 4 thì hở tí tí tí tới tấm cuối cùng nằm ở phía cuối đường cao tốc thì.........:D bảo đảm là chả có bác nào ngủ cho được.ma tốt nhất là nên đầu tư 1 cái LCD 100' cho "sống động" +"phong phú"

Hạng B2
4/5/09
454
10
18

Bác gallardo-thanh có nhiều ý tưởng hay thiệt. Bái phục bái phục