Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
phantan nói:
Kẹt đường chứ không phải kẹt xe....

Người Bắc hay dùng từ tắt đường, nghĩa có vẻ đúng hơn nhĩ! Nhưng kẹt xe tức là xe không chạy được cũng hay chứ Bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Đơn giản là khi chuyển lên lái 4B thì ta phải chấp hành nghiêm túc hơn, không được tự do, thoải mái chạy như 2B nữa. Đồng thời do tầm quan sát từ trong 4B có những khoảng trống "chết" xung quanh xe không quan sát được, nên có cảm giác như 2B sắp đụng chạm với mình tới nơi, hoặc thấy sự an toàn hoặc coi sự an toàn hơn hẳn khi so sánh với chạy 2B, ta không "liều" được như 2B. Chính vì vậy ta đành chịu "thúc thủ" trước vòng vây của các loại xe 2B trên đường, đặc biệt là giờ cao điểm hoặc nơi kẹt xe.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.543
113
đây
ai đi xe máy chỉ tuân thủ có 6/10 luật và các quy tắc an toàn, thì sau khi lái oto, trở lại chạy xe máy sẽ nâng ý thức lên tới 8,9/10

còn ai muôn đời chạy xe máy, thì muôn đời 6/10 và hay chửi mấy thằng lái oto

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
giuvung nói:
Tôi thì lại thấy mấy ông đi 4b làm kẹt xe nhiều hơn. <span style=""color: #ff0000;"">Mấy ông đi 2 bánh có ẩu đi nữa thì chỉ cần vần qua vần lại mấy ổng biến đi chỗ khác được.</span> Mấy ông 4 bánh có 1 cái tật rất xấu mà ngày nào, ngã tư nào tui cũng gặp đó là chạy ráng qua ngã tư khi đèn xanh hoặc thậm chí đèn vàng trong khi biết rằng bò qua sẽ đứng chình ình ngay giữa ngã tư và không ai đi được hết, vì bên kia xe đã kẹt cứng hết rồi. Nếu bên kia nó kẹt như vậy thì mình vẫn cứ đứng chờ bên này đi, biết là qua bên kia sẽ đứng chình ình ngay ngã 4 sao vẫn cứ chen. Kết quả là giao thông ngay ngã tư này hỗn loạn và nhiều khi kẹt cứng luôn. Các bác trong OS lỡ có như vậy rồi thì rút kinh nghiệm đi nhé.

Cái tật thứ 2 là đậu xe tràn lan trước trường học vào giờ tan trường. Các bác đậu xe ngang dọc tùm lum, nhiều lúc các bác đi đón con còn đậu hàng 2 hàng 3 nữa mới kinh.

Tôi xài chữ có tật vì chuyện này nó xảy ra đều đặn hàng ngày như cơm bữa và ngày nào tui cũng gặp.
Nguyên nhân phần lớn là do đây nè. Do cái việc "vần lui vần lại" nên mới tắc đó.

Hạng B2
6/3/11
179
2
16
dinle nói:
quy hoạch và quản lý giao thông kiểu tổ kiến thì sẽ có phong cách giao thông kiểu con kiến thôi :D
Em thấy kiến di chuyển rất nhanh và chẳng thấy nó bị kẹt bao giờ, dù đường nó đi rất rộng. Hi hi em đùa tí. Theo em, cứ phạt nghiêm tất cả những ai vi phạm, không phân biệt 2 hay 4B, xe đạp hay đi bộ. Phạt luôn những xxx phạt bậy, bỉm xanh hay đỏ, cứ sai là phạt. Tiền phạt thu được mỗi ngày chắc không dưới triệu đô! Sẽ dư tiền mở đường, làm hầm cầu vượt... tăng lương gấp 10 lần cho xxx làm đúng, tốt.

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
Em trích 1 clip từ Car_dvr trên xe em, chỉ trong 30" có 1 xe gắn máy và 1 xe đạp chạy ngược chiều. Lúc đó là 15h15, nếu là giờ cao điểm và 1 bầy xe máy đu theo (em gặp hoài) chạy ngược chiều thì các bác cũng đoán được chuyện gì sẽ xãy ra

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=yUuTfDUCVKs[/tube]

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
giuvung nói:
Tôi thì lại thấy mấy ông đi 4b làm kẹt xe nhiều hơn. Mấy ông đi 2 bánh có ẩu đi nữa thì chỉ cần vần qua vần lại mấy ổng biến đi chỗ khác được. Mấy ông 4 bánh có 1 cái tật rất xấu mà ngày nào, ngã tư nào tui cũng gặp đó là chạy ráng qua ngã tư khi đèn xanh hoặc thậm chí đèn vàng trong khi biết rằng bò qua sẽ đứng chình ình ngay giữa ngã tư và không ai đi được hết, vì bên kia xe đã kẹt cứng hết rồi. Nếu bên kia nó kẹt như vậy thì mình vẫn cứ đứng chờ bên này đi, biết là qua bên kia sẽ đứng chình ình ngay ngã 4 sao vẫn cứ chen. Kết quả là giao thông ngay ngã tư này hỗn loạn và nhiều khi kẹt cứng luôn. Các bác trong OS lỡ có như vậy rồi thì rút kinh nghiệm đi nhé.

Cái tật thứ 2 là đậu xe tràn lan trước trường học vào giờ tan trường. Các bác đậu xe ngang dọc tùm lum, nhiều lúc các bác đi đón con còn đậu hàng 2 hàng 3 nữa mới kinh.

Tôi xài chữ có tật vì chuyện này nó xảy ra đều đặn hàng ngày như cơm bữa và ngày nào tui cũng gặp.

Mấy cái tình huống bác nói thì e thấy toàn bọn Taxi và e tải kg à, như mấy cái ngã tư có cái dấu x và vòng vuông bao quanh, thế mà mấy thằng taxi nó vẫn cố tình vượt đèn vàng xong vào đó đậu, vậy mà chẳng có thằng XXX nào thổi vào cả

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
"1 người mạnh khỏe thì Tổ quốc mạnh khỏe 1 phần", các bác hãy thôi chê bai lẫn nhau, tự mình nghiêm túc chấp hành LGT đi thôi!