Tập Lái
21/3/22
2
0
1
44
Chào các Anh Chi,
Em đang muốn mua 1 căn nhà và thấy đấy khu Đông Lân, Hóc Môn này giá tốt tuy nhiên hỏi tới đâu cũng không có SHR mà toàn là vi bằng. Có nhà đoược ấp số...
Cho em hỏi khu này bị huy hoạch hay có vấn đề gì không ạ?
Tại sao nhà khu Đông Lân, Hóc Môn toàn là vi bằng? Mua có được không ạ?

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Đông Lân vị trí rất tốt, ngay bến xe ngã tư An Sương, theo mình nhận định nó là ấp ổn nhất của xã ổn nhất của huyện HM nếu xét về vị trí. Dĩ nhiên là nhà giấy tay bao giờ cũng rủi ro (giá rẻ hơn) hơn so với nhà giấy tờ đầy đủ. Và khu nào cũng vậy, có nhà giấy tay và có nhà giấy tờ đầy đủ hết, do bạn chưa tìm kỹ. Gần khu mình cũng có mấy căn giấy tờ đầy đủ đang bán, quan trọng là có phù hợp tài chính với bạn hay không thôi. Quy hoạch khu này bình thường, trước khi mua bạn nên xét quy hoạch trước là ổn.

Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Ở Hóc môn đang dính thanh tra nên khá nhiều lô đẹp, đường 7m nhưng thuộc diện "đất xây dựng khu dân cư mới". Những lô này có sổ riêng nhưng chỉ được xây tạm, ko được hoàn công. Giá bằng khoảng 2/3 so với lô pháp lý an toàn. Các bác đánh giá sao về những lô này ạ

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
Ở Hóc môn đang dính thanh tra nên khá nhiều lô đẹp, đường 7m nhưng thuộc diện "đất xây dựng khu dân cư mới". Những lô này có sổ riêng nhưng chỉ được xây tạm, ko được hoàn công. Giá bằng khoảng 2/3 so với lô pháp lý an toàn. Các bác đánh giá sao về những lô này ạ
làm dân cư hiện hửu cho nhẹ đầu bác ạ

• Like
Reactions: Hoa Sim
Tập Lái
21/3/22
2
0
1
44
Đông Lân vị trí rất tốt, ngay bến xe ngã tư An Sương, theo mình nhận định nó là ấp ổn nhất của xã ổn nhất của huyện HM nếu xét về vị trí. Dĩ nhiên là nhà giấy tay bao giờ cũng rủi ro (giá rẻ hơn) hơn so với nhà giấy tờ đầy đủ. Và khu nào cũng vậy, có nhà giấy tay và có nhà giấy tờ đầy đủ hết, do bạn chưa tìm kỹ. Gần khu mình cũng có mấy căn giấy tờ đầy đủ đang bán, quan trọng là có phù hợp tài chính với bạn hay không thôi. Quy hoạch khu này bình thường, trước khi mua bạn nên xét quy hoạch trước là ổn.
Em xem bản đồ quy hoạch thì thấy có mà. Hay em nhầm?

Tại sao nhà khu Đông Lân, Hóc Môn toàn là vi bằng? Mua có được không ạ?

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Đông lân nó có nguyên 1 khu lớn mà bạn, cái khu quy hoạch đó chỉ là 1 phần của đông lân, mấy khu khác vẫn là đất ở đô thị, bạn kiếm ở mấy chỗ đó chứ né khu quy hoạch ra là dc.

Hạng B2
9/7/18
189
79
53
31
Khu đông lân nhà có sổ nhiều mà bạn, nhưng mua thì để ý về vấn đề mộ nhé

• Like
Reactions: khánh hoà