Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Em đang tìm hiểu xe CUV (5 chỗ, hoặc 5+2) mua dùng cho gia đình. Loanh quanh phân khúc 700-1000 triệu VND, thì có những em sau:
  1. CRV
  2. CX-5
  3. Tucson
  4. Outlander
  5. Cross
  6. Forester
Trong đó, từ [1-5] nhận được rất nhiều sự quan tâm và bàn tán cũng cộng đồng. Tình trạng bia kèm lạc thường xuyên xảy ra.

View attachment 2708016

Em cảm thấy bối rối là tại sao Forester lại bị ghẻ lạnh?

Trong cùng tầm giá, Forester vượt trội hơn tất cả các mẫu từ [1-5] về các khía cạnh:
  • Tính năng an toàn (cả thụ động lẫn chủ động).
  • Đặc biệt là Forester dẫn động toàn thời gian 4 bánh, đảm bảo sự ổn định trong điều kiện trơn trượt.
  • Hệ thống treo cũng vượt trội về mức độ êm ái và đầm chắc.
  • Chất liệu nội thất thì sang trọng và bền bỉ, không như những ứng viên còn lại (sang thì không bền và ngược lại).
  • Độ rộng rãi cũng hơn hẳn, cả khoảng để chân và chiều cao trần.
  • Khẳng sáng gầm xe cũng tốt nhất (218mm), cao hơn cả một vài mẫu SUV truyền thống (~200mm). Những mẫu CUV từ [1-5] thì chỉ từ 170mm đổ lại.
Nhờ các bác khai sáng giúp em lại tại sao chúng ta lại phải xếp hàng, mua bia kèm lạc để được mua những mẫu xe kia. Thậm chí em nghe nói có vài dealer dù được năn nỉ cũng không thèm báo giá bán xe cho khách, thế mà khách vẫn kiên nhẫn chờ. Tại sao không mua Subaru?
Đầu tư cả tỷ đồng rồi thì nên nghe con tim hay nghe lý trí?
Xe không phổ biến, thị phần thấp thì phải bị ghẻ lạnh thôi, mua về mất giá nhanh, phụ tùng đắt đỏ không phổ biến bác có mua ko :))

Tập Lái
27/3/22
5
1
3
47
Hi vọng các bác chê nhiều nữa cho nó giảm giá 100tr nữa là múc:)
Bây giờ bản 2022 giá cao hơn 2021 hơn 64tr:D

Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tư tưởng bạn giống ông cậu mình. Cuối 2021 ổng thấy ngta chê Nissan Terra V quá, hãng bán ko đc. Ổng vào đè thẳng giá (nhớ mang máng rẻ đâu đc 150tr) ban đầu sale ko bán. Sau ế quá đại lý đẩy bỏ bán luôn. Ổng mừng húm ngĩ vớ đc hàng ngon. Ai dè về chạy đúng chuyến đầu tiên lên Đà Lạt xém xíu kêu xe cẩu kéo về. Về đc sau chuyến đó vào hãng hãng check ko ra lỗi (cắm máy vô test cái gì cũng bthg). Gặn hỏi miết thì thợ hãng xác nhận dòng này bị lỗi đó, đã có vài xe bị chứ ko pải chiếc ổng là đầu tiên. Và quan trọng là chưa tìm ra cách khắc phục. Thế là giờ xe trùm mền, lâu lâu đi trong phố chứ ko dám đi đường đèo hay tải nặng. Haha

Tập Lái
27/3/22
5
1
3
47
Tư tưởng bạn giống ông cậu mình. Cuối 2021 ổng thấy ngta chê Nissan Terra V quá, hãng bán ko đc. Ổng vào đè thẳng giá (nhớ mang máng rẻ đâu đc 150tr) ban đầu sale ko bán. Sau ế quá đại lý đẩy bỏ bán luôn. Ổng mừng húm ngĩ vớ đc hàng ngon. Ai dè về chạy đúng chuyến đầu tiên lên Đà Lạt xém xíu kêu xe cẩu kéo về. Về đc sau chuyến đó vào hãng hãng check ko ra lỗi (cắm máy vô test cái gì cũng bthg). Gặn hỏi miết thì thợ hãng xác nhận dòng này bị lỗi đó, đã có vài xe bị chứ ko pải chiếc ổng là đầu tiên. Và quan trọng là chưa tìm ra cách khắc phục. Thế là giờ xe trùm mền, lâu lâu đi trong phố chứ ko dám đi đường đèo hay tải nặng. Haha
Nhà ông anh có 1 chiếc Forester ISe 2020 và 1 chiếc Ford Explorer.
Tôi thì thích ngồi và lái ké con Subaru đó hơn, chắc do nó dễ lái, ngồi ko bị mùi và say xe như mấy chiếc khác. Gấu nhà và thằng nhóc cũng thích xe đó. Thằng em thì có Mazda cx-5 Premium 2020, mấy anh em trong nhà ai cũng có xe cả. Tôi thì hay say xe nên chả thích 4 bánh cho đến khi ngồi Subaru thì ổn, từ đó mới có ý định mua xe 4 bánh, sau đó đi học và mới lấy bằng lái xong.
Giờ đang vs Mazda cx-8 bản 6 chổ và xe này, mà hết thuế ưu đãi 5% rồi nên đang cân nhắc.
Hỏi cả nhà vote cx-8 và Forester thì gần như vote Forester tuyệt đối.
Nên nếu nó giảm giá như trên là múc ngay mà ko cần suy nghĩ.:D

Tập Lái
27/3/22
5
1
3
47
Mình đang nói bản IS eyesight, bản IL thì giá hiện tại thấy cũng hợp lý

Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Nghe nhiều lời khen và cũng kỳ vọng nhiều mà hôm trước ghé showroom thì hơi thất vọng. Phần calang, nhựa ốp cạnh phải dưới nắp capo và nhựa trên cánh cửa phụ mặt phía trong ọp ẹp thấy rõ.

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.349
93
43
iL: 899
iL + 360 camera: 920
ok hơn chưa a? :D