Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
Vừa qua, tôi có đọc trên VOA brief news vụ Toyota bồi thường cho gia đình của các nạn nhân bị tử nạn do sự cố chân ga. Vụ này xảy ra vào tháng 8/2009 làm chết 4 người. Tai nạn xảy ra khi xe chạy đên 190km/h và húc vô 1 xe tải khác. Tổng tiền bồi thường là 10M usd. Các nhà điều tra cho rằng nguyên nhân là do cái tâm lót chân làm kẹt chân ga và gây nên tai nạn.: (Investigators determined that a wrong-size floor mat trapped the accelerator and caused the crash).
Đọc tin này tôi cũng hơi giật mình vì tôi đã bị miếng floor mat này vướn vô chân thắng mấy lần. Lý do là thật sư miếng này phần vì hơi lớn, phần vì mình dán ko cố định xuống sàn nên nhiều khi bị chà xát nó cong lên. Kêt quả là nó vướn, làm kẹt thắng. may mà ko kẹt chân ga, tuy vây cũng giât mình. Mà kẹt chân nào nếu ơ tốc đô như trên đều tiu cả. Mong các pác quan tâm thêm

Hạng D
Chắc phải dán hẹp kẹp lại chi nó dính luôn thì tốt hơn bác nhỉ, em cũng bị kẹt 1 lần. Thảm lót quắn xếp dưới chân ga đạp ga dzọt mà ứ lên. Gặp lúc vượt thì chít!

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Sao lại vướng nhỉ? trên thảm sàn còn trang bị thêm miếng cao su nữa mà, chà thế nào cho thảm cong được?

Hạng B1
27/4/09
69
6
0
Chính vì vậy miếng đó nó có cái cài phía dưới đầu ghế ngồi tránh trường hợp chân mình đạp nó sẽ bị dồn lên phía trước. 1 lần em rửa xe tụi nó mang ra hút bụi rồi chỉ để vào chứ không ấn vào 2 cái nút hãm làm em cũng bị kẹt, các bác rửa xe chỗ lạ nên cẩn thận vụ này

Tập Lái
17/12/10
47
0
0
48
em thấy nhiều bác lót thêm thảm bằng nhựa để đỡ bám bụi và mùa mưa đỡ bẩn thảm lót chân --> cá nhân em ko khuyến khích vụ này vì các loại thảm mua thêm này ko vừa khít với xe nên tài xế rất dễ bị vướng khi thao tác chân ga-chân phanh.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em giải quyết việc cong vênh sinh vướng...Cắt mấy cặp (ko biết tên) loại băng dính âm dương ko keo (thay khóa giày...) dùng keo con chó dán lên tấm lót sàn và lót chân...tháo ra rắp vào dính nhau> Xong.