Tập Lái
11/4/07
19
0
0
Em đi con Gala 1.6 đời 2004, hiện nay, tay lái rất nặng (còn nặng hơn tay lái của Joile nữa-quái lạ) em cũng đã rờ thử một số xe cùng loại Gala 1.6, kết quả vẫn như nhau. Đã đưa vào Trung tâm bảo hành Mít, được trả lời là loại xe này nó thế.
Đặc biệt, em phát hiện, khi không mở máy lạnh (trời mưa) thì tay lái đặc biệt nhẹ nhàng, thoải mái hơn nhiều --> chẳng lẻ máy 1.6 khi kéo ML lại làm yếu trợ lực tay lái (vô lý).
Xin các bác góp ý cho, hoặc bác nào cùng cảnh nghộ mà có giải pháp khắc phục thì post cho anh em học hỏi.
Chân thành cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Tay lai tro luc cua Mit Gala

Lần sau post Bài Bác vui lòng gõ dấu luôn cả tựa bài nhé Bác .
Chúc thắc mắc của Bác mau được giải thích nhé.
Thân Chào Bác

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Đúng vậy đó Bác, lúc mới thì nhẹ nhẹ e có thể vê 1 tay, bây giờ đi được 60.000km thì nó nặng trịnh. Vì là xe của bà Chị dâu không phải xe của em nên em chỉ thắc mắc vậy thôi, cứ nghĩ là bà ấy lười đi bảo dưỡng.

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

xe của em thì vẫn ngon chả thấy sao hơn 4vạn rồi bác thử xem lốp có non không cái hộp đựng dầu trợ lực có còn không hay thủng rồi

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Thật sự là Gala tay lái nặng hơn các xe khác, xe mình chạy 44K rồi, nhưng mọi thứ vẫn như ngày đầu :D

Tập Lái
2/6/07
8
0
0

Bác Keydesigns vào đại lý nào mà người ta nói vậy? Đúng là tay lái không nhẹ nhưng cũng không đến nỗi mỏi đâu. Bác vào yêu cầu hỏi thử KTV kiểm tra bộ phận bù ga tự động xem thế nào. Áp suất lốp cũng quan trọng khi đậu 1 chỗ bẻ vô lăng đó.:)