Hỏi/Đáp Kỹ Thuật test xe

Tập Lái
28/6/04
4
0
0
www.otosaigon.com
Chào bác Automatic .Bác rảnh ngày nào có thể cho em cái hen được khống.Em nho bác test dum em chiec xe của em.Xe em là Bmw 318 nhưng chạy có cảm giác làm sao đó hình như nó không ổn mà em thì lại là tài xế tay mơ.Mong bác giúp.Cám ơn bác nhiều.ĐT của em là 0903171780.

Chủ đề tương tự
Người đăng: lamnk
Người đăng: man010203
Người đăng: lamnk
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: test xe

Rất cảm ơn bác đã tín nhiệm....!:D
Về việc test và cảm nhận xe thì có rất nhiều "cao thủ" bác ạ, em thì am hiểu về kỹ thuật tí thôi chứ kinh nghiệm cảm nhận xe thì còn phải học hỏi nhiều lắm. Hơn nữa, việc nhận xét về 1 chiếc xe luôn đòi hỏi cảm nhận và quan điểm của nhiều người mới chính xác được bác ạ....!
Nếu bác không ngại thì khi anh em Offline ở đâu sẽ gọi bác, các bác như HAQT, Hoanglam, Digital Eye, Sun............sẽ thực sự giải đáp được thắc mắc của bác thôi, lúc đó sẽ biết là vấn đề ở đâu và có phương án giúp bác thôi....!:D

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

hoan hô, nếu có, ới dùm em một tiếng, em có mặt ngay,

091 394 2072

thanks a lot

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

Trích đoạn: hoang_bmw

to longnhong : bác muốn test xe thì dễ cực , bác lên Q.7 (đường siêu tốc) nhấn hết chân ga xong đạp phanh lút cán luôn là bít xe bị bệnh gì ấy mà :D

bệnh viện á :mad:

người ta hỏi đàng hoàng mà bác cứ đùa [>:]

To bác Longnhong:

Lộ trình test xe như thế này:

Automatic: test và bình luận về truyền động, phần cơ, dàn đồng.. nói chung,
Hoanglam: test và bình luận về điện.
HAQT: test gia tốc, mấy giây thì lên được trăm cây số giờ.
DigitalEye: test an toàn thụ động.
Sun: test & bình luận nội thất (xem có ngon bằng C200 không?)
Otosaigon: chuyên về "chê..."
.........

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Em xin test và bình về độ shock xem xe bác longnhong êm hơn xe em mấy chục lần:D

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Hehhehehehe, em thì không cần , bác cứ lấy cái máy cassett thu tiếng ồn của động cơ vào rồi up lên đây cho em ghe , em chỉ cần ghe thôi là biết xe bác chạy như thế nào rồi ! :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Vậy bác chỉ cần kể tình trạng là em cho bác kết quả liền.
Xin lỗi em qua mặt bác sĩ.