Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
(Thắc mắc nhỏ, nhưng hy vọng là nhiều bác quan tâm vì xe này đang "hot" mà!)
Thắc mắc của tôi là:
- Xe Everest 4x4 gần như Ranger XLT (chỉ khác 7 chỗ><pickup, +ABS, Airbag...) nhưng mà giá trên dưới 50 ngàn.
- Nội thất, tiện nghi con 4x4 không xứng đáng với mức giá trên, nếu so sánh chỉ cùng hạng với Zace, Jolie mà thôi!
....

Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39
RE: Thắc mắc nhỏ về Everest?

thì sao hả bác.?????cảm thấy kô thích thì khỏi mua nó đi.:D:D:DXe ở VN nó thế .Vừa đắt vừa kém tiện nghi [8|]

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Chào KV ,

Bộ thắng ABS và hệ thống điều khiễn EBD giá trung bình khoảng US 10,000 rồi .

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: nqp

Không có giá đó đâu bác ơi.

Mấy loại xe nhỏ ở châu Âu giá chỉ trên 10K mà cũng có ABS/EBD, thế thì máy của nó là miễn phí à?

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Trích đoạn: Kienvang

(Thắc mắc nhỏ, nhưng hy vọng là nhiều bác quan tâm vì xe này đang "hot" mà!)
Thắc mắc của tôi là:
- Xe Everest 4x4 gần như Ranger XLT (chỉ khác 7 chỗ><pickup, +ABS, Airbag...) nhưng mà giá trên dưới 50 ngàn.
- Nội thất, tiện nghi con 4x4 không xứng đáng với mức giá trên, nếu so sánh chỉ cùng hạng với Zace, Jolie mà thôi!
....

Bác nói chính xác hơn đi để anh em còn tư vấn,,,,xe này (4x4)chỉ 41,5k thôi làm gì có chuyện trên dưới 50K như bác nói , nếu đúng như bác thì F*** mang xe này ra trồng hành à..khách hàng mua 4x4 là toàn dân có trang trại cả, Z và J vào trang trại thì è è ra còn gì là xe.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: d52232dole

ủa, ABS và EBD co' bán lẻ hả ?

Tôi nói chưa rỏ , đây là giá option thêm vào nếu người mua muốn trang bị thêm cho xe , giá này tham khảo trên mạng cho xe KIA bán ở Australia không phải cho thị trường VN .

Trích đoạn: fatboy

Không có giá đó đâu bác ơi.

Mấy loại xe nhỏ ở châu Âu giá chỉ trên 10K mà cũng có ABS/EBD, thế thì máy của nó là miễn phí à?

Tôi đưa ra giá để tham khảo thôi chứ chính xác từng loại xe thì vô chừng lắm .
Đồ phụ tùng cho hãng Xe nhỏ thì giá cả làm sao so sánh được với giá của các hảng xe lớn được .
Tôi chỉ muốn góp ý là tại sao giá cả có sự khác biệt giá giửa xe F everest 4X2 và 4X4 thôi mà , Mong Bạn thông cảm

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Tôi chỉ muốn góp ý là tại sao giá cả có sự khác biệt giá giửa xe F everest 4X2 và 4X4 thôi mà

Khác biệt giữa Everest 4x2 và 4x4 chính là khác biệt giữa "4x2" và "4x4" đó (tối nghĩa quá nhỉ :D).

Thực ra hai xe này giá chênh nhau 10K là do hệ thống truyền động 2 cầu phức tạp (và đắt) hơn nhiều so với 1 cầu. Theo tôi nó phải chiếm đến 6/10K, 4K còn lại là cho ABS/EBD, Airbag và các thứ linh tinh khác.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Đúng là phải cộng thêm giá của hệ thống truyền động 2 cầu và các option như đuôi cá , ốp thân xe , ốp cảng trước vào nửa .
Nhưng Bạn Fatboy có chắc là giá của HT truyền động 2 cầu sẽ mắc hơn ABS/EBD hay không ?
Theo Tôi biết thì giá của HT truyền động 2 cầu cho xe Ford Ranger chỉ có US 2,500 thôi đó :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Fordman

Bác nói chính xác hơn đi để anh em còn tư vấn,,,,xe này (4x4)chỉ 41,5k thôi làm gì có chuyện trên dưới 50K như bác nói , nếu đúng như bác thì F*** mang xe này ra trồng hành à..khách hàng mua 4x4 là toàn dân có trang trại cả, Z và J vào trang trại thì è è ra còn gì là xe.
Ý tôi so sánh là nội thất cơ bác Ford ạ. Chứ tôi không hề so sánh động cơ, đương nhiên 4x4 là phải ngon hơn 4x2 rồi. Vấn đề tầm xe trên 40 ngàn mà còn kém hơn cả Jolie, Zace! Chưa kể hàng ghế thứ 3, khoảng cách giữa trần và sàn thấp quá!
Nói thêm để bác rõ: tôi rất khoái form của FE, bánh béo...