Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
La cà trên OF, OS em mới ngỡ ngàng khi bắt gặp tới 3 em SF 2010 SLX khá lạ và đặc biệt vì:

+ Nội thất ốp vân gỗ, ghế da thường chứ không phải ghế da nhung/lộn.
+ Không có rửa đèn (còn chức năng tự động thì không thấy đề cập đến)
+ Một trong 3 em khác lạ thì còn không có cả camera lùi???

01. Em thứ nhất của bác Conan77
-> Link: http://www.otosaigon.com/forum/m1669404.aspx
-> Ảnh:

Không có rửa đèn

Ghế da thường + ốp gỗ

02. Em thứ 2 của bác GT-R

-> Link: http://otofun.net/showthread.php?t=110896
-> Ảnh:
[Thắc mắc] SantaFe SLX 2010 có bao nhiêu phiên bản?

Cũng không có rửa đèn (SLX nhé các cụ)

[Thắc mắc] SantaFe SLX 2010 có bao nhiêu phiên bản?

Nội thất vẫn ốp vân gỗ, nhưng không có ảnh của ghế nên không biết da dẻ thế nào

03. Em thứ 3 của bác davidcheung1985-> Link: http://www.otosaigon.com/forum/m1691094.aspx
-> Chưa có ảnh, đặc điểm như bác ấy mô tả thì SF 2010 - SLX - 2 túi khí và không có ...camera lùi?

-------------

Vậy dựa trên 3 xe có "hiện tượng lạ" trên, em mong các cụ biết tường tận về xe nội địa của Hàn, hoặc các cụ sales ném đá vài câu cho em được biết SF 2010 SLX có bao nhiêu phiên bản ạ? (Như em đã tìm hiểu thì 2009 có 2 phiên bản SLX là SLX-Deluxe và SLX-Hi-Deluxe (khác nhau cơ bản ở túi khí rèm)

Em xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
em cũng không rành vụ này nữa bác ơi...hôm em đi thử xe thi cũng 1 chiếc full option,12 túi khí...ghế da,ở giữa là nỉ,có rửa đèn,nội thất ốp giả cacbon. Màn hình camera de có 2 vạch báo hiệu.
Nhưng đến khi lấy xe thì option cũng y chang vậy,chỉ thiếu 2 vạch trên màn hình camera de mà thôi...mấy bác sale cũng không biết trả lời thế nào luôn

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
quangtin3281 nói:
em cũng không rành vụ này nữa bác ơi...hôm em đi thử xe thi cũng 1 chiếc full option,12 túi khí...ghế da,ở giữa là nỉ,có rửa đèn,nội thất ốp giả cacbon. Màn hình camera de có 2 vạch báo hiệu.
Nhưng đến khi lấy xe thì option cũng y chang vậy,chỉ thiếu 2 vạch trên màn hình camera de mà thôi...mấy bác sale cũng không biết trả lời thế nào luôn

Ở giữa là da lộn bác ơi, SLX mới có da đó (luxury), còn MLX chỉ có da thường thôi

Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
CarrotDad nói:
quangtin3281 nói:

Ở giữa là da lộn bác ơi, SLX mới có da đó (luxury), còn MLX chỉ có da thường thôi

MLX - Hi-Deluxe cũng có bác ạ!

manhodessa nói:

quangtin3281 nói:

Bác contact hỏi cụ Hardtop bên OF xem sao nhé :)

@all: Em quên mất không nói luôn là em cũng đang sở hữu 1 em 2010 SLX 2 túi khí - fulloption, chẳng thiếu gì ngoài túi khí rèm cả ạ :)! Em thắc mắc là để hiểu thêm và cũng là tổng hợp lại các "Trường hợp" đặc biệt cho anh em biết mà tránh!

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Bác xem thớt xe của bác Dtl 1987 và bác X108 có ảnh của các đã Post , hai xe đó Option đầy đủ rồi đó bác cho bản 2.0

Hạng B2
30/7/09
383
0
16
hoangnn nói:
CarrotDad nói:
quangtin3281 nói:

MLX - Hi-Deluxe cũng có bác ạ!

manhodessa nói:

quangtin3281 nói:

Bác contact hỏi cụ Hardtop bên OF xem sao nhé :)

@all: Em quên mất không nói luôn là em cũng đang sở hữu 1 em 2010 SLX 2 túi khí - fulloption, chẳng thiếu gì ngoài túi khí rèm cả ạ :)! Em thắc mắc là để hiểu thêm và cũng là tổng hợp lại các "Trường hợp" đặc biệt cho anh em biết mà tránh!

Em thấy AE bẩu là xe do các salon đặt theo yêu cầu chỉ cần khách có obama. Khi có yêu cầu salon order sang bển. xe của em SLX 2009 mà muốn có camera de, màn hình theo xe có GPS cũng được ợ. Nhưng em cứ lấy nguyên bản cho nó lành vì các thứ lắp thêm đâu có lắp trong hãng đâu, họ lắp bên ngoài cũng như mình thôi, mà còn đắt nữa.

Hạng B2
3/11/07
110
0
16
TP.HCM
Theo em thi SLX 2010 chỉ có 2 phiên bản thôi (full option)
1. Loại 02 túi khí
2. Loại 02 túi khí và thêm túi khí rèm (còn gọi là 12 túi khí chứ thực tế không đủ 12)
Còn loại ngoại hạng là loại tự đặt hàng (nói theo bọn em là xe thiếu đồ) giá cả tùy từng loại thiếu cái gì.
Một ít thông tin theo em biết hầu các bác, bác nào hiểu biết bổ sung thêm ợ.

Hạng B2
19/4/09
291
54
28
Đúng là theo bên bán xe tại Hàn Quốc, có thể đặt hàng, cắt bớt đi vài options thì giá sẽ khác... Làm như vậy để giảm giá xe...

Nhưng bên SALON Triều An chỉ nhập đúng 1 loại xe Santa FE SLX 2.0 Full Option 12 túi khí, có rửa đèn pha, có camera dze, có ốp gỗ giả carbon, ghế da lộn cao cấp.... và tất cả các options khác theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất.

Trong tương lai, bên Salon Triều An cũng không có dự định sẽ nhập Santa Fe option khác như trên về, trừ khi có khách yêu cầu.