Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Ngày nào em cũng chạy tuyến cao tốc HCM-Dầu giây, e có thắc mắc nhỏ là trên cao tốc tại các ngõ ra, vd như ngõ ra Long Thành trên đường họ kẽ mũi tên lane rẽ phải vào đường xuống Long Thành lại vào lane bên trái sát con lươn, còn lane chạy thẳng lại nằm lane giữa, ai đến đây muốn rẽ phải xuống Long Thành nếu đúng luạt phải ra trái xong rẽ phải, sao họ kg cho lane rẽ phải nằm phía trong cho tiện nhỉ, hay tại cao tốc nên nó vậy!:) bác nào hiểu vấn đề này khai sáng cho e với ạ!

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
14/12/14
319
4.327
93
Moon
Do hồi xưa không đi thẳng được do đường chưa làm xong mọi làn đều phải rẽ phải xuống QL51, giờ thông xe rồi mấy bác ấy lười chưa xóa cái mũi tên đó đấy.
Cái mũi tên đó làm bữa Tết tài xế em thắng chúi nhủi vì đang muốn đi thẳng thấy mũi tên phải đánh lái qua phải để né.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Do hồi xưa không đi thẳng được do đường chưa làm xong mọi làn đều phải rẽ phải xuống QL51, giờ thông xe rồi mấy bác ấy lười chưa xóa cái mũi tên đó đấy.
Cái mũi tên đó làm bữa Tết tài xế em thắng chúi nhủi vì đang muốn đi thẳng thấy mũi tên phải đánh lái qua phải để né.
Nhưng sao lane trong mũi tên lại chỉ đi thẳng và rẽ phải? Nếu đã chỉnh lane trong phải chỉnh luôn lane ngoài chứ?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ngày nào em cũng chạy tuyến cao tốc HCM-Dầu giây, e có thắc mắc nhỏ là trên cao tốc tại các ngõ ra, vd như ngõ ra Long Thành trên đường họ kẽ mũi tên lane rẽ phải vào đường xuống Long Thành lại vào lane bên trái sát con lươn, còn lane chạy thẳng lại nằm lane giữa, ai đến đây muốn rẽ phải xuống Long Thành nếu đúng luạt phải ra trái xong rẽ phải, sao họ kg cho lane rẽ phải nằm phía trong cho tiện nhỉ, hay tại cao tốc nên nó vậy!:) bác nào hiểu vấn đề này khai sáng cho e với ạ!
Lane giữa có mũi tên đi thẳng và rẽ phải luôn nhe bác

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Lane giữa có mũi tên đi thẳng và rẽ phải luôn nhe bác
Lane giữa chỉ có một hướng đi thẳng thôi nha bác kg có vừa thẳng vừa rẻ phải đâu. Mai e chộp tấm hình cho bác xem!

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Lane giữa chỉ có một hướng đi thẳng thôi nha bác kg có vừa thẳng vừa rẻ phải đâu. Mai e chộp tấm hình cho bác xem!
Gần đến nhánh exit rẽ phải ra LongThành mới có mũi tên vừa đi thẳng vừa rẽ phải

Hạng B1
5/5/12
97
1
53
57
Ăn thua gì. Vừa qua trạm thu phí còn có mũi tên chỉ chiều ngược lại nữa kìa:3dmong:

Hạng B2
28/3/13
167
167
43
Mình cũng chạy mấy lần rồi mà không để ý, cứ theo thói quen gần đến giảm tốc theo mấy xe đi trước rồi rẽ,giờ nghe bác nhắc chắc để lần tới để ý

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Hồi tết em cũng đang đi, thấy mũi tên đó thắng muốn chuối nhũi luôn, xi nhan ra lan ngoài chạy thẳng tiếp, bó tay với mấy a gtcc luon