Tập Lái
30/8/13
21
24
3
Em có bằng lái được một năm, tay lái cũng khá chắc rồi nên sếp bảo làm tài xế cho sếp mỗi khi đi tiếp khách(sếp nữ và xe của sếp luôn ạ). các bác cho e hỏi là có cần phải giống như trong phim, phải bảnh thiệt bảnh, đậu xe nhẹ nhàng em ái rồi đi vòng qua đầu xe mở cửa cho sếp..bla..bla...không ạ :D
em hỏi nghiêm túc ạ, tại em nghĩ cũng phải nên cư xử, thao tác lịch sự chuyên nghiệp chút nhưng chưa làm vậy bao giờ nên thấy ngại, sợ làm lố và cũng không biết làm sao cho đúng.
các bác thấy có nên ko ạ? nếu có thì hướng dẫn giúp e xem cần phải làm những gì, cách làm ntn là đúng với, em sợ làm không tới thành ra nửa mùa thì mất điểm với sếp :(

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Ở VN mà Bác vừa đậu xe thiếu quan sát lo vội mở cửa để chứng tỏ phép lịch sự là có ngày xe 2b tông vào cửa xe Bác. Theo em thì tuỳ nơi đậu xe chứ đậu ngoài đuờng mà Bác tranh thủ mở cửa cho Sếp ( nếu chậm thì sếp mở cửa) em xém bị 1 lần nên không làm vậy nữa. Tuỳ Bác nhé.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
trước tiên chạy đúng luật, đúng mực là ok. còn chuyện galang là tùy sếp đẹp hay cá sấu:D
cái nữa là đừng xem mình là tài xế mà phải khép nép khúm núm nhen

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cửa sếp thì sếp mở, cửa mình thì mình mở.

Cửa sếp thì phải mở...làm thế thì mới có cơ hội mở 'cửa mình' của sếp được :)

Em đùa, đúng như bác ttqui2005 đã nói. Tùy theo tình hình đường xá có thuận tiên không thì mình mới mở. Tránh làm ảnh hưởng giao thông của người khác

Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48
Ở VN mà Bác vừa đậu xe thiếu quan sát lo vội mở cửa để chứng tỏ phép lịch sự là có ngày xe 2b tông vào cửa xe Bác. Theo em thì tuỳ nơi đậu xe chứ đậu ngoài đuờng mà Bác tranh thủ mở cửa cho Sếp ( nếu chậm thì sếp mở cửa) em xém bị 1 lần nên không làm vậy nữa. Tuỳ Bác nhé.
Khoá cửa sau lại ngồi trong không mở được.

Tập Lái
30/8/13
21
24
3
cảm ơn bác, vậy là tùy tình huống đúng ko ạ? à mà nếu e nói " sếp chờ tí để em mở cửa cho" vẫn được đúng ko ạ?

Tập Lái
30/8/13
21
24
3
trước tiên chạy đúng luật, đúng mực là ok. còn chuyện galang là tùy sếp đẹp hay cá sấu:D
cái nữa là đừng xem mình là tài xế mà phải khép nép khúm núm nhen
cảm ơn bác, điều này e biết mà. ngoài việc mở cửa xe thì còn những hành động, cử chỉ nào thể hiện sự lịch sự không ạ. hoặc là thao tác, phong cách khi lái xe, điều kiện cần để người ngồi xe mình cảm thấy thoải mái là gì ạ?

• Like
Reactions: nt.08437