Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Theo em biết hình như Honda VN là công ty sản xuất xe hơi đầu tiên tại VN áp dụng chính sách giá bán bằng tiền Việt. Vậy các bác sale cho em hỏi liệu giá công bố bằng VND có thay đổi khi có biến động về tỷ giá giữa USD/VND ?

Hầu hết các nước Châu Á đều công bố giá bán bằng tiền nội địa chỉ riêng ở VN (và Mỹ:D) là áp dụng giá USD thì phải:D.

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
RE: Thắc mắc về giá xe Honda bằng tiền Đồng

Trích đoạn: otosaigon

Theo em biết hình như Honda VN là công ty sản xuất xe hơi đầu tiên tại VN áp dụng chính sách giá bán bằng tiền Việt. Vậy các bác sale cho em hỏi liệu giá công bố bằng VND có thay đổi khi có biến động về tỷ giá giữa USD/VND ?

Hầu hết các nước Châu Á đều công bố giá bán bằng tiền nội địa chỉ riêng ở VN (và Mỹ:D) là áp dụng giá USD thì phải:D.

Theo như em được biết thì tỉ giá USD/VND vẫn sẽ được các bác ngân hàng nhà nước khống chế chặt lắm bác ạ! từ giờ đến cuối năm nếu có biến động về tỉ giá thì sẽ dao động chỉ trong phạm vi 1% thôi! chắc cũng chưa đến nỗi làm thay đổi đáng kể đến giá civic nhể!
sang năm 2007 thì....em không biết các bác ạ! ;)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Hầu hết các nước Châu Á đều công bố giá bán bằng tiền nội địa chỉ riêng ở VN (và Mỹ) là áp dụng giá USD thì phả

VN nếu theo luật thì cũng phải công bố tiền Việt hết. Nhưng mà nhiều DN lách luật bằng câu :"Thanh toán bằng VND tương đương 30.000 USD theo tỷ giá ngân hàng Ngoại thương công bố"...

Bảng giá mấy cái cửa hàng bán linh kiện vi tính trước kia toàn USD, bây giờ có thêm 1 cột tiền VN rùi các bác ợ...

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Đi ăn mà còn phải thanh tóan bằng USD nữa nói chi mua xe :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: hamzui

Đi ăn mà còn phải thanh tóan bằng USD nữa nói chi mua xe :D

Các bác có biết địa phương nào niêm yết hàng hóa toàn bằng tiền đô không? Đó là Hội An đó các bác...:D
Nhiều khi đi phố cổ mà cái gì cũng USD USD thì cổ cái gì nữa....;)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Theo như em được biết thì tỉ giá USD/VND vẫn sẽ được các bác ngân hàng nhà nước khống chế chặt lắm bác ạ! từ giờ đến cuối năm nếu có biến động về tỉ giá thì sẽ dao động chỉ trong phạm vi 1% thôi! chắc cũng chưa đến nỗi làm thay đổi đáng kể đến giá civic nhể!

Cái này thì em không có chắc, ví dụ NHNN giới hạn biên độ 1% đến cuối năm, nhưng nhu sử dụng USD tăng cao ở các doanh nghiệp để nhập khẩu hàng hóa thì việc tăng lãi suất USD .. thêm 1-2% thì cũng có nghĩa tiền VND bị mất giá đi 1-2%:D
Nếu Honda HDV cố định giá bán ra trong vòng 6 hay 1 năm, và trong trường hợp một năm sau tỷ giá VND/USD giao động ở mức 2-5% thì giá xe của HDV rẻ hơn 2-5% so với các hãng xe được công bố giá bán bằng USD??

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:) Em sợ là HDV lại "update" giá bán mới :(. Nếu giữ nguyên giá thì HDV là người chịu thiệt vì họ mua linh kiện bằng USD, mà tư bản họ có chịu thiệt ko nhỉ???:mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: dawa

:) Em sợ là HDV lại "update" giá bán mới :(. Nếu giữ nguyên giá thì HDV là người chịu thiệt vì họ mua linh kiện bằng USD, mà tư bản họ có chịu thiệt ko nhỉ???:mad:

Em nghĩ HD khôn chứ không dại đâu... Vì giá xe sắp tới chắc chắn sẽ giảm, và nó giảm nhanh hơn so với mức tăng của đồng đô la mẽo...

Theo luật thì những hãng khác sắp tới cũng bắt buộc phải niêm yết VND thôi...

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Khi HDV đưa ra giá công bố (giá cao chót vót), họ đã tính trượt giá rùi các bác Ạ ! :D Làm sao mà họ chịu thiệt được.
mấy bác khéo lo bò trắng răng...:D:D