Tập Lái
24/7/15
32
27
3
Xin chào cả nhà, mình không biết post cái chủ đề này ở box nào cho thích hợp nên post đại ở đây, có gì nhờ mod chuyển dùm, xin cảm ơn trước.
Mình đang có kế hoạch tài chính mua xe trong năm 2016, đã lấy bằng lái, lâu lâu vẫn thuê xe đi tập (có gv kèm). Theo đánh giá của gv thì mình hiện đã đủ khả năng chạy xe 1 mình không cần người kèm nữa nên muốn tìm đến các dịch vụ cho thuê xe tự lái. Sau khi đảo nhiều vòng trên các trang quảng cáo thì mình thấy đa số các dv cho thuê xe đều yêu cầu thế chấp giấy tờ và tài sản, về giấy tờ thì okie không ý kiến gì nhưng mình có thắc mắc về việc thế chấp tài sản là chiếc xe máy trị giá khoảng 15tr, 20tr or số tiền mặt tương đương, theo mình thấy thì nó đâu cần thiết vì nếu thuê đàng hoàng thì không nói, nhưng nếu có ý đồ xấu thì số tiền 20tr đó đâu có là gì so với giá trị chiếc xe? Mong bác nào biết giải thích cho mình với. Thanks.

• Like
Reactions: khaihoanphong
Hạng B2
6/9/14
201
97
28
49
An tâm đi bác, đa số họ chỉ cần bác có hộ khẩu rỏ ràng, xe máy ko quá cà tàn và có cavet là ok, quen rồi thì lần sau ko cần thế chấp gì cả, bác vào 5giay chổ bác Vũ và bác Tuyết rất ok, hồi chưa mua xe mình chuyên thuê chổ này

Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Cho em hỏi dân tỉnh có thuê được không các bác

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Bác đi lấy xe thì thì cũng phải chạy xe máy lên để đó vậy? Xem như mình dằn cọc chiếc xe, lúc về có xe máy chạy về.

Tập Lái
20/4/15
4
0
1
32
Đà Nẵng
thuexedanang.vn
Lý do dễ hiểu đó là tiền cọc như cái cán của công ty cho thuê xe để giải quyết các vấn đề xảy ra khi xe gặp các sự cố như vết trầy xướt, va quệt, hỏng hóc gây ra do người điều khiển xe đấy bạn! Chứ nếu bạn thuê xe mà xe trả lại bình an vô sự thì sẽ được nhận lại cọc 100% thôi :)

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
mình chưa thuê nhưng có giới thiệu cty bạn mình cho anh @chuotconxauso rồi, cảm nhận từ bên cty bạn mình là rất hài lòng. mình cũng nghe nói là bên anh ấy cũng vui vẻ dễ chiu, bạn có thể hỏi thử bên anh ấy xem sao?
Em ko PR j cả vì em làm sales bán xe chứ ko có xe cho thuê, vui lòng đừng cho em ăn gạch :D

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
An tâm đi bác, đa số họ chỉ cần bác có hộ khẩu rỏ ràng, xe máy ko quá cà tàn và có cavet là ok, quen rồi thì lần sau ko cần thế chấp gì cả, bác vào 5giay chổ bác Vũ và bác Tuyết rất ok, hồi chưa mua xe mình chuyên thuê chổ này
bác cho em xin link được không ạ. Thank bác

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
ngừi ta cung fai nắm của bác lại gì để bác ko lam ẩu,va quẹt,tai nạn ko ai luong trc đc,chưa ke tài xế say xỉn,bị giam xe ngui ta thiệt hại thì faj trừ tiền bác 500/ngày, xe cho thuê,người ta gắn định vị hết r bác,ko cuỗm đi đâu đc đâu

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
ngừi ta cung fai nắm của bác lại gì để bác ko lam ẩu,va quẹt,tai nạn ko ai luong trc đc,chưa ke tài xế say xỉn,bị giam xe ngui ta thiệt hại thì faj trừ tiền bác 500/ngày, xe cho thuê,người ta gắn định vị hết r bác,ko cuỗm đi đâu đc đâu
chính xác, đa phần có gps đc hết, trừ khi bác đem qua cam rã đồ món chứ ở vn thì bao mất cắp, còn xe máy thì để xử lý nếu như bác lái xe bị hư hao, va quẹt này kia thì có cái cầm chân bác lại thôi.