Hạng B1
27/10/09
53
2
8
Thủ Đức
Hi các bác, em mới lấy con Escape XLS 2011, xe chỉ có CD 1 đĩa thôi nên nhiều khi muốn nghe nhạc mà không có đĩa CD tức muốn chết. Em đọc trên diễn đàn âm thanh thấy các bác độ dữ quá em theo không nổi nên em tính nâng cấp theo cách này các bác tư vấn dùm em có được không, âm thanh thế nào và giá có phù hợp với ngân quỹ 15-17 tr hay không nhé:
Cách 1: tháo đầu CD theo xe ra và gắn DVD có cả màn hình (các bác tư vấn cho em hãng nào ngon, rẻ và không phải hàng của tung của nhé ;))+ SUP Điện NSX (Cách này em không ưng mấy vì phải tháo cái CD nguyên bản ra)
Cách 2: giữ nguyên đầu CD theo xe và gắn y chang như trên luôn (cách này thì em đang phân vân vì chưa biết gắn cái DVD ở đâu)
Địa chỉ mail của em là [email protected]
Thanks các bác nhiều.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Theo em thì bác nên chọn phương án 1.
Về mặt thẩm mỹ thì không thay đổi gì nhiều khi bác chọn phương án này, về mặt tính năng thì cả một thế giới multi-media mới như chơi DVD, ổ cứng, kết nối blue-tooth để nghe đt trực tiếp từ máy, để bắn nhạc từ đt qua dàn máy xe, kết nối ipod/iphone_ nếu iphone có 3G thì có thể xem you tube, nghe internet radio, GPS, hoặc gắn thêm đầu phát HD+ổ cứng thì có thể kết nối cả một thư viện nhạc và phim ảnh.
Hiện tại thì trường có 2 nhãn hiệu đang hot vì tính bền, rẻ, đẹp, và hiện đại đó là JVC và PIONEER. Giá từ 9,5tr-14,5tr cho các loại từ thấp đến cao. Khi mua bác nên chọn loại chính hãng chứ đừng mua loại xách tay để có đc chế độ bảo hành và phụ kiện sẵn sàng.
JVC có 3 loại từ cao đến thấp là KW-AVX646 - KW-AVX746 - và cao nhất là KW-AVX-846.
PIONEER thì chỉ có 2 loại là AVH-P3350DVD - và AVH-P4350DVD
Chúc bác sớm mãn nguyện với lựa chọn của mình
HP Stereo

Hạng B1
27/10/09
53
2
8
Thủ Đức
Cảm ơn bác HP, để em gom lúa rồi sẽ điện cho bác để múc luôn
.
Nhưng mà thời gian thi công mất bao lâu vậy bác ơi?