Hạng C
18/4/11
941
691
108
Với những người yêu điện ảnh Việt nam, nhắc tới bộ phim " Bao giờ cho đến tháng Muời" luôn gợi lên những hình ảnh đau thương một thời và những điều cao đẹp con người dành cho nhau. Với những người yêu chứng khoán, mặc dù trong lịch sử, tháng 10 là tháng không gây được nhiều ấn tượng, tuy nhiên chúng ta có quyền tin vào những điều tốt đẹp hơn sắp tới.

Về tình hình trong nước, không thể phủ nhận những yếu tố vĩ mô của nền kinh tế, mặc dù còn rất nhiều khó khăn, vẫn có sự thay đổi đáng kể so với những tháng trước đây. Chứng khoán có nhiều điểm tựa hơn như CPI giảm, cung tiền và lãi suất cho các doanh nghiệp được cải thiện, quyết tâm của những nhà điều hành....Nếu những điều này được củng cố hơn nữa, chắc chắn sẽ có một nguồn tiền đủ lớn chạy vào TT CK và đưa nó lên một tầm cao mới. Về tình hình thế giới, hiện tại CK Mỹ đang ở ngưỡng khá nhạy cảm. Nếu CK mỹ tiếp tục lao dốc, nguy cơ về một cuộc suy thoái lần II là có thực và lúc đó sẽ thật khó để TT CKVN có thể trụ lại được và ngược lại, nó sẽ là cơ hội lớn. Về giá vàng, sau khi giá vàng TG tạo đỉnh, những rò rỉ thông tin về việc quản lý vàng của nhà nước, có vẻ như vàng sẽ khó còn là một kênh đầu tư mang lại lợi nhuận cao như thời gian vừa qua, trong khi sản xuất, dịch vụ vẫn còn rất nhiều khó khăn, lãi suất huy động thấp, nên khả năng luồng tiền của dân đầu cơ sẽ quay lại TTCK.

Với việc cân nhắc các yếu tố, em cho rằng những ngày đầu tháng, TT sẽ giao dịch trong khoảng 420 - 435, sau đó tùy tình hình diễn biến của nền kinh tế, của TT thế giới mà MMs sẽ tạo ra ra một xu hướng rõ ràng hơn. Nhưng em nghiêng về khả năng ngòi lửa được khơi lên, lúc đó nó sẽ bắt cháy rất nhanh khi mà tâm lý mong ngóng con sóng 3 ở các NĐT đang hiện hữu rõ nét.

Giờ chúng ta cùng chờ đợi những dấu hiệu của TT. Giữ tỉ lệ tiền cổ hợp lý và một cái đầu lạnh, rồi " Lúa sẽ chín trên cánh đồng giông bão" . Good luck to all. :D

"Bao giờ cho đến tháng Mười
Lúa chín trên cánh đồng giông bão
Ta để lại sau lưng những ngày dài mong đợi
Những mất mát hi sinh, khổ đau, chịu đựng
Khi trời thu vẫn xanh mãi trên đầu" - ĐNM.

Last edited by a moderator:
Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Re:Tháng 10 - "Bao giờ cho đến....."

Và nhớ luôn ngày ọp nai thàng 10 Sịp nhé...:D:D:D

Hạng C
18/4/11
941
691
108
Re:Tháng 10 - "Lúa chín trên cánh đồng giông bão"

Rungxanh nói:

Và nhớ luôn ngày ọp nai thàng 10 Sịp nhé...:D:D:D

Em nhớ chứ, chắc phải lên lịch từ đầu tháng quá.:D

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38

Bác Sịp đổi tiêu đề nữa ah... Fix chưa bác...:):)

Hạng C
18/4/11
941
691
108

Rungxanh nói:
Bác Sịp đổi tiêu đề nữa ah... Fix chưa bác...:):)

Dạ. Fix roài bác. Vì tiêu đề này đúng với những gì em nghĩ về TT sắp tới hơn. :D

Tập Lái
14/10/08
47
0
6
38
www.tidieu.net

Lúa chín trên cánh đồng giông bão
hix, lúa chín là màu vàng àh:oops:, tháng 10 này e nghĩ là mà xanh cơ
, chúc các bác gút nai ngày mai gút lắc

Hạng D
30/9/11
2.740
1
38
44

Khà khà, từ hôm đi off với các bác về nay em mới có thể vào mạng chém gió cùng các bác.

Trước tiên em cám ơn bác Ruametocdo đã gợi ý cho em quả nick đỉnh cao Nhất định sẽ phải beer với bác hehe

Cám ơn anh Sịp đã đứng ra tổ chức offline cho anh em được mở mang tầm mắt :x

Thị trường thì vẫn trong downtrend, những ai kiếm đc xèng ở mini uptrend vừa rồi hãy cố gắng bảo vệ thành quả của mình, các bác khác hãy cố gắng giữ lấy xiền của mình hihi

Từ giờ sẽ có thêm em tham gia chém gió ở đây, hi vọng nhận được sự ủng hộ của các bác!

Good luck to all!

Hạng D
7/5/10
4.666
19.055
113

Cafe sáng cho tỉnh táo các bác