Thảo Luận Chung Thành phố mới Bình Dương

Tình hình là hồi sáng em đi từ Tp.HCM đi đến Phú Riềng nhưng nếu đi đúng đường thì đến 5 trạm thu phí nhưng nếu đi đường thành phố mới bình dương thì lại bỏ 1 trạm thu phí + gần hơn cả chục cây số nhưng em lại không nhớ đường đi. Từ Bình Dương (ĐL Bình Dương) đi vào tp mới có đến mấy ngã quẹo lận mà đi ra đường DT742 có bác nào có bản đồ khu đô thị tp mới bd không ? sơ đồ đi ra sao em mù tịt....đi nhầm đường hòai...mỗi lần đi nhầm là bị hố mấy cây số lận...bác nào giúp em cái

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Ql13, ngã tư Địa chất( Lê Hồng Phong) quẹo phải phi thẳng vô TP mới BD. Sau đó bác hỏi đường ra Cổng Xanh là né được 1 trạm thu phí và gần hơn 10 km:D

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
đường đó hơi bị xấu đó bác ah, tuy là đường nhựa như lồi lõm rất nhìu chỗ, đi xe cùi thì khá là mệt, nếu bác đi xe xịn thì quất vô tư như bác dê già chỉ đó :D

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Em cũng mới đi phú riềng về ,nhưng ko biết đi đường thành phố mới. Lượt đi ko biết, tới ngã 3 sở sao quẹo phải bị đường đang làm xấu quá và mất 5 trạm thu phí, lượt về quẹo ra chơn thành về, 2 đoạn đường bằng nhau, đường chơn thành ngon lành, qua 4 trạm thu phí, có 1 trạm lấy 8k. Nếu bác sót xe thì đi lối chơn thành nhé.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
vậy em đó các bác chứ đi đường nào ngang qua Bình Dương mà kg dính trạm thu phí đó

Em đi đường tp mới nhưng lại không ra Lê Hồng Phong, em đi thẳng đường ngay bùng binh lớn rồi ra ngòai ĐL Bình Dương. Nhưng ác cái là không biết đường đi trong tp mới...tòan bị lạc :D

@oldgoat : Bác chỉ vậy hình như chưa chính xác....em nhớ mang máng là từ đường LHP đi vào gặp cái ngã 3 hay ngã 4 gì đó quẹo phải mới đụng tp mới. Nhưng cái chốt là làm sao đi từ ngã tư địa chất đi vào tp mới đi đường nào nó ra lại đường dt742 (nửa đường) cách cổng xanh 13km
@mtl : em cưỡi con ford nên đạp vô tư :D, mà em thấy đường ngon mà bác. đừng đi đường phía cổng xanh (ngang khu cây cao su đang làm đường rất xấu)
@Diana : bác đi đường Chơn Thành thì lại xa hơn mười mấy cây số, đường này thì đẹp rồi nhưng hay bị bắn tỉa
@cuongphatbc : em nhớ là đi trên đại lộ bình dương khi đến mấy cái trạm thu phí nó có đường đi trong khu nội ô, nếu rành đường có thể vòng vèo qua các trạm mà ko bị thu phí :D ( dành cho thổ địa bình dương và rảnh nên đi lòng vòng
) em nói đúng không bác

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
@thanhtruc: hè, từ hướng Đồng Nai qua Bình Dương, Thành phố HCM lên Bình Dương, Bình Phước về Bình DƯơng,.... kg có con đường nào tránh đc thu phí hết àh

CHỉ còn đường sông là chưa bị thu phí.