Tập Lái
25/3/14
2
0
1
TP HCM
sieuthioto.org
Mình đang tìm hiểu về "con hàng" mới này của Ford. Cũng rất thú vị và thấy nó có nhiều cái mới. Tại thị trường Ấn Độ thì EcoSport đã và đang gặt hái được nhiều thành công khi được bình chọn là chiếc SUV mới tốt và tiềm năng nhất.

Qua tìm hiểu thì mình rất ấn tượng với sự cải tiến mới trong hệ thống an toàn của Ford EcoSport (Các bạn xem thêm bài viết này để biết thêm nhé). Ấn tượng lại càng ấn tượng hơn với cái gọi là: Emergency Assist của hãng.

Theo mô tả của Ford về tính năng này thì tôi hiểu là: Trong tình huống nguy cấp cần cứu hộ, hệ thống định vị toàn cầu GPS trên xe Ford EcoSport sẽ báo về cho các dịch vụ cứu hộ biết bạn đang ở đâu. Quá tuyệt!

Câu hỏi tôi băn khoăn không hiểu em nó về Việt Nam sẽ ra sao nhỉ các bác? Hii

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Cái này cần thiết ở nước ngoài nơi mà có khả năng bị tai nạn ở các nơi hẻo lánh thôi bác, chứ ở Việt Nam xài không được đâu vì nhiều nguyên nhân nhưng chủ yếu là ở VN đâu có số trung tâm đâu.

Nói thiệt là ở Việt Nam chính bản thân bác khi gọi một số điện thoại khẩn cấp còn chưa giải quyết được việc nữa huống hồ là một cái hệ thống tự động gọi hoặc thông báo :( (đợt chìm ca nô ở Cần Giờ là một ví dụ, lúc ca nô bị chìm cũng chẳng biết nên gọi ai và trung tâm nào cũng "chuyển yêu cầu" đi qua trung tâm phụ trách). Mà hệ thống có GPS này cũng nguy hiểm cho mấy bác đi "công tác ở nơi này mà xuất hiện ở nơi khác" quá ! Ford VN tháo cái hệ thống này ra rồi cho các hệ thống đỗ tự động vào còn thấy hay hơn :D

Tập Lái
25/3/14
2
0
1
TP HCM
sieuthioto.org
ga_con_tap_lai nói:
Cái này cần thiết ở nước ngoài nơi mà có khả năng bị tai nạn ở các nơi hẻo lánh thôi bác, chứ ở Việt Nam xài không được đâu vì nhiều nguyên nhân nhưng chủ yếu là ở VN đâu có số trung tâm đâu.

Nói thiệt là ở Việt Nam chính bản thân bác khi gọi một số điện thoại khẩn cấp còn chưa giải quyết được việc nữa huống hồ là một cái hệ thống tự động gọi hoặc thông báo :( (đợt chìm ca nô ở Cần Giờ là một ví dụ, lúc ca nô bị chìm cũng chẳng biết nên gọi ai và trung tâm nào cũng "chuyển yêu cầu" đi qua trung tâm phụ trách). Mà hệ thống có GPS này cũng nguy hiểm cho mấy bác đi "công tác ở nơi này mà xuất hiện ở nơi khác" quá ! Ford VN tháo cái hệ thống này ra rồi cho các hệ thống đỗ tự động vào còn thấy hay hơn :D
Mình rất đồng tình với bạn! Về Việt Nam liệu EcoSport có cần thay đổi gì không nhỉ? Vì thực tế thì lúc đầu tìm hiểu về dòng này, mình đã thấy tính năng này không ổn rồi. Nên khi các đại lý quảng cáo xe này (cụ thể về cái Emergency Assist) này thì mình đã không mặn mà với nó rồi!

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Báo về nhà cũng tiện mà các Bác....Nhưng mua xe cho Bà cả đi các bác đừng cho bà cả biết tính năng này,chỉ mình biết thui cho tiện theo dỏi bà nhà...hihi...