Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/11/06
3.931
19.096
113
Vietnam
Hi các bác,

Dạo này forum hời trầm lắng vì nhiệt tình của các bác dành cho vàng, CK, BDS đang giảm ( chắc ôm đầu máu nhiều:D:D) nên em mở topic này để các bác làm DN, quản lý hoặc đang học MBA :D chia sẻ kinh nghiệm cho vui.

Do vấn đề này mênh mông nên em tóm gọn vài ý:

- Yếu tố nào quan trọng trong việc xây dựng mô hình quản trị DN : con người/ hệ thống/ giao tiếp/ truyền đạt thông tin......
- Mô hình quản lý các bác đã, mong muốn xây dựng cho DN mình là gì, có cái sơ đồ càng tốt.
- Cuối cùng là làm sao bắt bệnh của DN ? Có phương pháp nào ko ?
....................tất cả mọi thứ các bác muốn chia sẻ

Topic này đặt trong 1 không gian <span style=""color: #ff0000;"">nội bộ DN</span> : công ty có yếu tố đầu ra ổn định, mong muốn có hệ thống tốt để quản lý nhằm mục đích thông tin rõ ràng, hoàn thành các mục tiêu đề ra trên việc tận dụng tối đa các nguồn lực sẵn có.
<span style=""color: #ff0000;"">- Chú ý : ko than thở về chính sách nhà nước, Si giáng, lách thuế, chung chi, lạm phát....chụp đầu này giựt đầu kia ;);)</span>

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Yếu tố nào quan trọng trong việc xây dựng mô hình quản trị DN: Giám Đốc hoặc Chủ Tịt ... to quyền nhứt của zoanh nghẹt.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
đặt đôi dép hóng đã, khi nào có hứng em quay lại lảm nhảm sau, còn sợ quá thì bỏ dép lun khỏi quay lại lấy, hihi

Hạng D
24/11/06
3.931
19.096
113
Vietnam
ngonhubu01 nói:
Yếu tố nào quan trọng trong việc xây dựng mô hình quản trị DN: Giám Đốc hoặc Chủ Tịt ... to quyền nhứt của zoanh nghẹt.

Dạ hoàn toàn chính xác, thằng đầu tàu ko muốn làm thì chẳng có gì thành cả. Bác Ngon chia sẻ thêm đi ạ.

Hạng B1
24/12/11
60
22
8
41
Em lót gạch ngồi hóng thôi, chờ các bác nhảy vào chém :cool:

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
phần lớn các anh em OSFI có cơ sở làm ăn riêng trong này là chủ DN vừa vừa, nhỏ & siêu nhỏ, mọi người lúc này còn đang lo chạy ăn bở hơi tai ấy chứ......hic :confused:

Đề nghị bác chủ chuyển chủ đề thành làm sao kiếm được nhiều tiền hơn từ nguồn lực sẵn có của DN

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/10/07
85
0
8
Đầu tiên là cái mục đích của DN trong từng thời kỳ phải rõ ràng, sau đó mới đề ra cách thực hiện. THống nhất cách thực hiện sau đó quyết liệt triển khai, Sai đâu sửa đó, sửa đó sai đây..hehe E nghĩ thế

Hạng D
18/7/11
1.004
4.781
113
Q7
vụ này hay đây, xd hệ thống quản trị cho mấy cty nho nhỏ cũng không dễ, cty nhỏ làm bài bản quá thì nv than thở, làm sơ sài thì vẫn quản lý đc nhưng ngày qua ngày thì nhiều cái hơi lộn xộn tạo nên một đống lằng nhằng,... vậy xd hệ thống quản trị ntn cho đơn giản và hiệu quả

Hạng D
23/10/04
2.240
1.894
113
khoaitaySG nói:
vụ này hay đây, xd hệ thống quản trị cho mấy cty nho nhỏ cũng không dễ, cty nhỏ làm bài bản quá thì nv than thở, làm sơ sài thì vẫn quản lý đc nhưng ngày qua ngày thì nhiều cái hơi lộn xộn tạo nên một đống lằng nhằng,... vậy xd hệ thống quản trị ntn cho đơn giản và hiệu quả
Đồng ý với bác, cty quy mô nhỏ mà áp dụng qui chuẩn bài bản hơi bị khó vì nhân viên dễ nản. Trừ khi cty nhỏ nhưng lương bổng, phúc lợi, chế độ ngon hơn cty lớn.

Status
Không mở trả lời sau này.