Tập Lái
16/5/18
38
27
18
31
Xe em trong phần setting có cài đặt báo động không thắt giây an toàn. Có tuỳ chọn thời gian, em chọn Cho tới khi thắt giây. Có nghĩa là xe sẽ cứ báo ting ting rất khó chịu vậy nên đó là cớ để em bắt những người lên xe em phải thắt giây. Còn với em thì lên xe là thắt giây an toàn.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Mình luôn bắt buộc các thành viên trong gia đình thắt dây an toàn, kể cả cậu nhóc 4 tuổi. Riết rồi quen, ko thắt dây an toàn cho ku con là ảnh la làng ngay.
4 tuổi thì đâu có xài được dây an toàn cho người lớn đâu bác, xài vậy tới lúc nói xui có chuyện thì cũng đâu có hiệu quả gì đâu.
Một là xài ghế chuyên dụng cho trẻ em hai là xài ghế nâng cao (cũng phải đủ tuổi).

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Nhà mình nên xe là thắt, nhưng mới chỉ ở hàng trước thôi, hàng sau thì chưa. Khách ngồi ghế trước là mình nhắc không kiêng nể.

• Like
Reactions: De Red
Hạng B1
16/11/17
61
58
18
37
4 tuổi thì đâu có xài được dây an toàn cho người lớn đâu bác, xài vậy tới lúc nói xui có chuyện thì cũng đâu có hiệu quả gì đâu.
Một là xài ghế chuyên dụng cho trẻ em hai là xài ghế nâng cao (cũng phải đủ tuổi).
1. Tập thói quen cho ku con.
2. Hạn chế phần nào thôi bác. Mình mới lấy xe nên h mua ghế cho ku con mà xài ko đc lâu thấy hơi phí :D

• Like
Reactions: De Red
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Em và bà nhà..lên xe đều luôn luôn thắt dây an toàn dù quãng đường ngắn hay dài..nhưng 100% người nhà,người quen,bạn bè lên xe đều không tự giác thắt dây an toàn,nhắc 1 lần,lần 2 cũng như vậy..nói thì hơi quá,nhưng nhìn cái kiểu họ thắt dây miễn cưỡng mà e muốn quát vào mặt..
Dân trí thấp là mấu chốt của vấn đề ..hầu như từ nhà trường đến xã hội đến cả các nhà thờ ,nhà phật đều không đề cập hay giáo dục

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Em và bà nhà..lên xe đều luôn luôn thắt dây an toàn dù quãng đường ngắn hay dài..nhưng 100% người nhà,người quen,bạn bè lên xe đều không tự giác thắt dây an toàn,nhắc 1 lần,lần 2 cũng như vậy..nói thì hơi quá,nhưng nhìn cái kiểu họ thắt dây miễn cưỡng mà e muốn quát vào mặt..
Dân trí thấp là mấu chốt của vấn đề ..hầu như từ nhà trường đến xã hội đến cả các nhà thờ ,nhà phật đều không đề cập hay giáo dục
Nhà trường hay thầy cô có xe đâu mà biết, làm sao mà dạy học trò, hài nhất thầy cô vào lớp dạy học trò tuân thủ luật giao thông, đến khi tan trường, các thầy các cô, chen lấn, cúp đầu xe lớn, vượt đèn đỏ loạn xà ngầu luôn chứ ở đó mà dạy.
Căn bản nhất chính là họ không lái xe ô tô hay học qua lái xe ô tô nên không biết luật và tìm hiểu các vấn đề liên quan đến an toàn giao thông.

• Like
Reactions: BS Thúy and De Red
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
1. Tập thói quen cho ku con.
2. Hạn chế phần nào thôi bác. Mình mới lấy xe nên h mua ghế cho ku con mà xài ko đc lâu thấy hơi phí :D
4 tuổi bác mua car seat booster được rồi.
Con em 4.5 tuổi giờ lên xe không thắt dây là nó gào ầm lên.
Đi cùng người khác (bố mẹ, đồng nghiệp) ở ghế trước em bắt thắt dây hết... (không thắt xe nó kêu in ỏi).
Chỉ có dây an toàn sau thì em chưa bắt ai thắt cả @_@

Hạng B1
18/9/17
55
91
18
45
hangcucdoc.net
Nhắc nhở nhẹ nhàng nói công an bây giờ đã có thể phạt tiền khi ngồi xe không đeo dây an toàn. Không nghe và làm theo thì lựa chỗ đường vắng phanh gấp cho đập u đầu cho biết sợ. Có bị trách móc thì nói "có con chim bay sợt qua xe làm giật mình phanh gấp. Mà anh/chị nếu mà chịu thắt dây an toàn thì đâu bị gì" ...và cười trừ kekeke.