Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Em thì chạy xe luôn cài seatbell, Ku con ngồi ghế trên cũng luôn cài, mà cài một các tự giác, là 1 thói quen. Nhưng

Lúc chuyển ra ghế sau Ku con nó không thắt nữa, chắc chưa hình thành thói quen, em tính cũng sẽ rèn thêm

• Like
Reactions: yeuxemy and De Red
Hạng B1
18/9/17
55
91
18
45
hangcucdoc.net
Thói quen của người lái xe. Tập dần thì sẽ quen.
Xe em, anh nào lên xe không thắt dây là cho ăn 1 quả phanh cháy đường:) Nói là nhầm chân phanh:)))
Nên nói đi giật mình vì chim bay sợt trước mặt xe (bằng chứng bay mất tiêu rồi khỏi tranh cãi) nên giật mình thắng gấp. Nói kiểu kia như anh họ sẽ bắt bẻ ai lại muốn đạp chân ga mà đột ngột như thế mà nhầm. Họ sẽ biết anh cố tình chơi mà gặp loại thù vặt, thù dai thì phiền phức cho mình về sau.

• Like
Reactions: Quocdp and De Red
Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Hồi trước xe mình đi chỉ có mỗi mình là cài dây còn mọi người không cài, sau đó mình mở youtube xem tài nạn do không thắt dây an toàn bay ra ngoài xe luôn nên không dám nữa.hihi

• Like
Reactions: De Red
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em đi grab, ngồi sau thắt dây an toàn các a nhìn em thấy lạ lắm, kiểu "thằng này làm màu vãi", kiểu "đi trong phố có đi nhanh được đâu mà cũng sợ chết", kiểu "học đòi tụi Tây lông".
Chốt, k.m đời em vẫn cứ thắt dây an toàn.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Mấy đứa con mình thì nhai riết giờ lên xe tự động đeo hết, trước sau gì cũng vậy, mà tập từ nhỏ rồi nên nó hình thành thói quen.:)

• Like
Reactions: BS Thúy
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thắt dây an toàn là một chuyện, đảm bảo an toàn đúng cách cho trẻ em là một chuyện khác nữa nha các bác.
Em thấy ở VN, các bậc cha mẹ rất là lơ là an toàn trên xe hơi cho trẻ em.
Hi vọng bác mod có thể dành chút thời gian để viết một bài về vấn đề này.

• Like
Reactions: BS Thúy
Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Mình lái mà không thắc dây là không lăn bánh
Dòng Luxury hem tính vì có thể nó setup như vậy dzồi.

Xe em xe cỏ nó chỉ báo có ghế lái thôi, các ghế khác cài hay không nó kệ

chir ghét 1 số người mua cái chốt về gài để lừa cảnh báo xe.

• Like
Reactions: yeuxemy