Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/11/06
3.931
19.097
113
Vietnam
Bàn về vĩ mô xong thì anh em lại chuyển qua vi mô cho nó thực tế hơn.

Topic này nhằm thảo luận các công cụ/ nguyên tắc/ kiến thức quản lý hiện đại giúp DN phát triển ổn định và hiệu quả hơn. Trên OS thì có rất nhiều bác làm nhiều công ty khác nhau, do đó nếu các bác cảm thấy có qui trình rà soát nào hay những tool hiệu quả thì share với anh em nhé.

Rút kinh nghiệm từ những topic trước thì em xin phép có vài điều :

1- Nếu có ý chưa đúng thì vui lòng giải thích cho anh em hiểu. Tránh công kích cá nhân, đá đểu chê bai người khác. Cho dù các topic khác có chém nhau nhưng vào đây thì.....coi như ko có gì xảy ra nhé:D:D

2- Lý thuyết là 1 chuyện, thực tế vận hành DN là chuyện khác nên những bác nào cảm thấy nó chưa thực tế thì nên chỉ ra điểm chưa thực tế chỗ nào giúp để anh em mở mang kiến thức.

Em ví dụ một số công cụ, quan điểm quản lý hiện đại được khá nhiều công ty áp dụng hiện nay đây ( xin lỗi là có tiếng Anh trong hình này)

Mời các bác thảo luận, hi vọng ko bị đóng topic nữa. Các bác nào có quan điểm cá nhân về điều hành công việc, quản lý con người thì cũng post lên ( ví dụ: em chỉ thích tuyển nữ làm việc lí do : abc...xyz...). Mời các bác ....

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/1/11
886
40
28
Công cụ quản lý hiện đại nhất mà cá nhân em được biết là khóa. Không quản được là khóa!

Hạng C
28/5/07
543
34
28
Em thì thấy giờ hay chơi quẹt thẻ, dấu vân tay, bảo vệ ghi sổ

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
Về quản lý chung chung thì cũng giống như tất cả các mô hình đang áp dụng hiện nay thôi.
Tuy nhiên cái mà em thấy được hay nhất cho cái công cụ quản lý hiện đại đó là 2 cái :
- Trang thiết bị công nghệ mới cộng với sự áp dụng vào trong công việc
- Thực thi các chiến lược (mưu lược) của cổ nhân trong mọi chiến lược quản lý, từ đối nội tới đối ngoại...

Hạng B2
19/6/12
172
60
28
41
Thực thi các chiến lược (mưu lược) của cổ nhân trong mọi chiến lược quản lý, từ đối nội tới đối ngoại

?????
36 kế chắc lau làu, nay chắc đã tự nâng lên 72 kế rồi?
Ví dụ minh hoạ được không ha?

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
tutucungtoi nói:
Cài người :)
Vụ cài người này là em thấy hay lắm ah! Nhưng cài kiểu nào đó, phải kín. Như vậy mới quản được, Còn cài mà ko kín thì cũng chả làm được gì, chỉ tội ng được cài vô thôi! :D:D

Hạng B2
5/7/12
190
14
18
37
www.KinhDoanhXe.com
JBL.WWE nói:
Bàn về vĩ mô xong thì anh em lại chuyển qua vi mô cho nó thực tế hơn.

Topic này nhằm thảo luận các công cụ/ nguyên tắc/ kiến thức quản lý hiện đại giúp DN phát triển ổn định và hiệu quả hơn. Trên OS thì có rất nhiều bác làm nhiều công ty khác nhau, do đó nếu các bác cảm thấy có qui trình rà soát nào hay những tool hiệu quả thì share với anh em nhé.

Rút kinh nghiệm từ những topic trước thì em xin phép có vài điều :

1- Nếu có ý chưa đúng thì vui lòng giải thích cho anh em hiểu. Tránh công kích cá nhân, đá đểu chê bai người khác. Cho dù các topic khác có chém nhau nhưng vào đây thì.....coi như ko có gì xảy ra nhé:D:D

2- Lý thuyết là 1 chuyện, thực tế vận hành DN là chuyện khác nên những bác nào cảm thấy nó chưa thực tế thì nên chỉ ra điểm chưa thực tế chỗ nào giúp để anh em mở mang kiến thức.

Em ví dụ một số công cụ, quan điểm quản lý hiện đại được khá nhiều công ty áp dụng hiện nay đây ( xin lỗi là có tiếng Anh trong hình này)

Mời các bác thảo luận, hi vọng ko bị đóng topic nữa. Các bác nào có quan điểm cá nhân về điều hành công việc, quản lý con người thì cũng post lên ( ví dụ: em chỉ thích tuyển nữ làm việc lí do : abc...xyz...). Mời các bác ....

Trong mấy tools này hiện tại em chỉ biết được 1/10 à như Myers Briggs, ERP, Lean, Organization Design...Bác dùng tools nào rồi thì hướng dẫn anh em tham khảo với nha . Thanks bác đã giới thiệu mấy tools này

Status
Không mở trả lời sau này.