Hạng C
22/4/12
839
668
108
Mấy thánh thích dìm hàng nên lôi con Fortuner không cân bằng điện tử và trong tâm cao ra so với mấy con có cân bằng điện tử và trọng tâm thấp hơn rồi phán này phán nọ, xin lỗi ... em khinh.
Vụ túi khí nói mãi rồi không chán sao??? Toy ngay cả chiếc Vios cũng đạt tiêu chuẩn an toàn 5 sao của NCAP mà mấy thánh còn nghi ngờ thì không biết mấy thánh tin vào cái gì??? Trong khi nhiều hãng xe cùng phân khúc không đạt 5 sao hoặc không dám công bố thì mấy bác lại đi khen lấy khen để nó an toàn hơn Toy.
công bố là 1 chuyện,thực tế là chuyện khác hẳn!WV công bố mức tiêu hao nhiên liệu tào lao bị phạt cả tỷ đô đó thôi!

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Châu Âu ít dùng xe Nhật vì họ có xe tốt hơn. Người Châu Âu rất kỳ thị, bạn cũng sẽ dễ dang biết được ở Châu Âu họ cũng rất ít dùng xe Mỹ, Hàn (rất khó để thấy Ford, Chervy, Kia, Huyndai...lăn bánh ở Châu Âu, xe Nhật tuy ít hơn xe Châu Âu nhưng vẫn thấy khá nhiều ). Điều này ai từng sống ở Châu Âu đều biết.
Người Mỹ thì họ phóng khoáng hơn, cứ cái gì tốt là họ dùng thôi.
Không hẳn vậy, Ford ở châu Âu khá nhiều. Ví dụ Fiesta rất được ưa chuộng ở Anh, còn Focus, Escape lại được ưa chuộng ở Đức.

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Má ơi, lấy nguồn từ quora, google translate, thêm chút mắm muối rồi đăng bài là biết trình của ông thớt này rồi. Dạo này os đăng bài kém chất lượng, content kém quá
Mình có quyền tham khảo ý kiến những người dùng xe mà bác :D. Nguồn Quora thì đã sao nhỉ, này em chọn ý kiến được nhiều upvote nhất trên đấy để biên tập lại cho các bác có chủ đề so sánh bàn luận, chứ để dựa vô đây nhận xét trình độ của em thì không hay lắm ạ :D

• Haha
Reactions: truong dinh
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
"Có nghĩa là họ tiếp tục sản xuất và bán những chiếc xe mà họ đã biết có vấn đề từ trước ".
Câu này hoàn toàn chính xác, đến 1 hãng lớn của Mỹ như Boeing còn bất chất cái chết của hàng trăm người (dù họ đã biết chính xác lỗi của họ ngay từ vụ rơi máy bay đầu tiên).
Về phần dung sai, 1/100 mm so với 1/100 inches là 1 khoảng chênh lệch cực kỳ lớn, điều này thể hiện rất rõ ở độ bền của Ford, xe Ford cũ dù không hư nhưng sẽ không còn như ban đầu, nghĩa là nó rung ăn nhiên liệu và xả khói nhiều hơn rất nhiều. Dễ thấy nhất là hộp số của xe Ford.
Ngoài ra, 1 lý do nữa để khiến Toy giữ giá hơn là nội ngoại thất xe rất lâu xuống màu, chiếc xe chạy 10 năm mà nội ngoại thất vẫn không khác lúc đầu là bao nhiêu.
Chưa kể, việc bảo trì, bảo dưỡng cũng như thay thế phụ tùng rất rẻ và dễ kiếm. Tấc cả phụ tùng đều có thể thay thế riêng bộ phận bị hư hỏng, không như Ford hễ hư là phải thay cả cụm với cái giá trên trời.

Em cũng đến chán với Ford, xe thì xác nặng bà cố dẫn tới hao xăng khủng, còi thì to như xe tải làm người đi đường giật mình/hàng xóm nhìn thấy ghét, bảo dưỡng thì lâu- tới 10km thay vì 5k km, công nghệ sync gì đấy phức tạp mà mình lúa quá ko quen xài...
Túm lại nên tẩy chay ford cho nó hạ giá bớt chứ định giá khiếp quá

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
"Ford có sai số nhỉnh hơn với 1/100 inch" ====> bác chủ cho em xin cái thông số này lấy từ đâu ra??
Làm gì có chuyện sai số động cơ mà tới 1/100 inch??? Kỹ sư Mẽo bị xỉn hay điên hả bác? Nói gì cũng phải có lí chút chứ nói như vầy con nít nó cũng khó tin ah!

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
"Ford có sai số nhỉnh hơn với 1/100 inch" ====> bác chủ cho em xin cái thông số này lấy từ đâu ra??
Làm gì có chuyện sai số động cơ mà tới 1/100 inch??? Kỹ sư Mẽo bị xỉn hay điên hả bác? Nói gì cũng phải có lí chút chứ nói như vầy con nít nó cũng khó tin ah!
Cụ cứ xoắn lên làm gì,sai số này con nít nó mới tin chứ bon Osers nó ko tin đâu cụ

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Châu Âu ít dùng xe Nhật vì họ có xe tốt hơn. Người Châu Âu rất kỳ thị, bạn cũng sẽ dễ dang biết được ở Châu Âu họ cũng rất ít dùng xe Mỹ, Hàn (rất khó để thấy Ford, Chervy, Kia, Huyndai...lăn bánh ở Châu Âu, xe Nhật tuy ít hơn xe Châu Âu nhưng vẫn thấy khá nhiều ). Điều này ai từng sống ở Châu Âu đều biết.
Người Mỹ thì họ phóng khoáng hơn, cứ cái gì tốt là họ dùng thôi.
bữa em hỏi 1 thằng người Annh: "bên đó tụi mày hay đi xe gì?". Nó kêu "chủ yếu Ford Focus"