Với 800 triệu các bác sẽ mua xe gì?

• Total voters
    154
Hạng F
22/7/13
8.977
40.262
113
Theo 1 khảo sát nhỏ khu vực vùng ven e sống, thì trong 10 người chọn mua xe Vinh Phát có 2 người sẽ đổi ý địnb khi xuống $ lấy xe, 8 người còn lại bị phát hiện nói dối.:D
Các bác thấy sức hút xe thương hiệu Việt ghê hơm!? :p

Hạng F
22/7/13
8.977
40.262
113
em thu xếp thêm 336tr để mua Lux SA
A ko phải lo, đã có nhà bank lo dồi nhoé! :D
giờ thì em đã biết OS là đại lý PR của Vingroup :D bài lên liên tục, hỏi cái trắc nghiệm hơn chục mẫu xe mà hình minh họa để con Lux thì em đã hiểu :D
Ăn cơm chúa phải múa tối ngày thoy a ơi:p
Nếu đúng y chang..100% từ thông số kỹ thuật, trang bị...như chiếc concept này + Bảo hành 2 năm + Giao xe đúng hẹn(đừng như Bphone)--> nói thiệt chứ 900tr cũng quá rẻ, chắc chắn bán không kịp đấy chứ! .....Nhưng mình nghĩ Vin đang chơi chiêu..!!
Ờ rẻ thặc, 1 con xe tối cmn tân mọi thiết kế toàn đến từ những nhà thiết kế & nhà sản xuất danh tiếng, giá thì quá ư hợp cmn lý ... dồi các a sẽ “ăn hành” khi vận hành mà thoy:D

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Em không có ý định mua xe Vinfast nhưng vẫn phải đính chính một chút, chiếc xe mà nhiều người hay nhắc đến là giống xe Vin sedan nhưng rẻ hơn, có 500 triệu, thực tế là xe của một công ty liên doanh BMW. Tại sao nó rẻ hơn thì em không biết, có thể là ngoài cục máy và thiết kế ra thì tỷ lệ nội địa hóa cao? Theo wiki thì từ tháng trước, BMW đã nắm 75% cổ phần của công ty liên doanh này. Theo em, các bác nên mua xe này, yên tâm khỏi lo đồ Tàu mà giá vẫn rẻ.
https://en.wikipedia.org/wiki/BMW_Brilliance
Hay quá, đúng ý mình nhé.
Concept vẫn mãi là con xép..

• Like
Reactions: De Red
Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Bài PR Vinfast 1 cách trắng trợn, miệng thì bảo “Đừng bàn đến việc ủng hộ hàng Việt ...” trong khi nội dung thì đặc quánh Vinfast - cái thứ xe bán ra mà éo cho khách hàng được đụng chạm, lái thử, option thì đoán mò / bản tiêu chuẩn ... chưa kể hệ thống các nơi bảo dưỡng, bảo trì chả thấy đâu có. Bó tay.

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Bác Vượng có sx phụ tùng ko nhỉ, hồi chiều có 1 ẻm xe tải TQ xài máy Suzuki vô gara bạn e làm dv, cái gương chiếu hậu bị vỡ phải cắt kính thường dán vào, bố thắng phải đóng lại vì tìm khắp Sg ko ra chủng loại.

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
800tr theo cá nhân.
- Xe cũ: BMW 320i 2012-2013, bao phịch mọi địa điểm. Đi đâu làm gì cũng nổi bật hơn hẳn mọi xe cùng tiền.
- Xe mới: chạy pickup đi xa đi gần gì cũng an toàn khỏi sợ ngập lụt.
Cả 2 xe đều nhập chả phải ráp ở VN nên khỏi lo phần chất lượng.
Hay quá bác ơi!

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Bài PR Vinfast 1 cách trắng trợn, miệng thì bảo “Đừng bàn đến việc ủng hộ hàng Việt ...” trong khi nội dung thì đặc quánh Vinfast - cái thứ xe bán ra mà éo cho khách hàng được đụng chạm, lái thử, option thì đoán mò / bản tiêu chuẩn ... chưa kể hệ thống các nơi bảo dưỡng, bảo trì chả thấy đâu có. Bó tay.
Gì vậy bác, em công khai thế còn kêu em PR :(

Hạng B1
29/7/16
65
34
18
32
buôn ma thuột
Vậy bác mua i10 hay Jazz chi bác, mua bán tải đi chớ :v
Dạ thôi. Có dịp cầm lái mazda bt50 của ông chú rồi. Cảm giác tệ lắm ạ. Trừ phi mua bán tải chở hàng kinh doanh thì mua ạ. Còn chạy như xe gia đình thì e chọn xe nhỏ loanh quanh trong phố, vợ em cũng sắp học bằng rồi. Con đủ tuổi chở đi học hay chợ búa vợ nó chạy cũng nhẹ nhàng hơn.

• Like
Reactions: De Red