Hạng B1
29/1/07
70
1
0
Dear các Bác,

Vừa rồi em đi bảo dưỡng Vitara, sau khi xem xét một hồi cuối cùng em vào Suzuki Đại Việt, 181 Điện Biên Phủ, (nhìn ngoài hoàng tráng nhưng vào trong toàn làm xe Suzuki tải nhỏ). Vì là bảo dưỡng thông thường và vào thứ 7 nên em cũng có nói rõ là bảo dưỡng thông thường và được thông báo là khoảng 2h là xong, em giao xe lúc 10h30 AM và đi lang thang để sau đó tới 2h PM quay lại. Muốn súc bép phun thì tháo ra và súc ở chỗ khác chứ ở đó không làm nên em thôi (Do xe em khi nổ cầm chừng thì kim bị hơi dao động từ 800-900v/p).
Đến lúc quay lại thì thấy xe đỗ nguyên vị trí lúc giao xe nên từ cổng đi vào khấp khởi nghĩ là nhanh thật đã xong hết rồi đây. Tuy nhiên khi vào đến nới thì thấy 1 anh chạy ra mặt cũng hớn hở như em và thông báo: do đông xe quá nên xe anh chưa làm gì cả, nếu chỉ thay nhớt lọc gió, lọc nhớt thì anh mua rồi về thay cũng được.
Hehe... lúc này thì đành phải thế vì hơn 2h rồi mà thứ 7 chỉ làm đến 4h, vậy mới biết muốn bảo dưỡng trong hãng cũng khó thật.

Vậy các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chỗ nào làm bảo dưỡng của Suzuki tốt? Các hãng khác có nhận bảo dưỡng xe Suzuki không? Muốn súc bép phun thì súc ở đâu tốt nhất?

Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: 4phuong.vn
Hạng B2
20/7/06
134
0
0
41
tphcm
RE: Thất vọng dịch vụ bảo dưỡng của Suzuki

Suzuki Trần Hưng Đạo , số 08 đường Hồ Hảo Hớn Q1 Tp.HCM
Pm : 0938180034....
Võ Đăng Hải--cố vấn dịch vụ.

Hạng B1
29/1/07
70
1
0

Cám ơn các bác, vẫn biết Toy bảo dưỡng sướng nhưng xe em là Su bác ạ, chỗ em vào còn chẳng có cái ghế để ngồi cơ nên em mới hỏi các hãng khác có nhận xe Su không mà. Em sẽ lên Trần Hưng Đạo như các bác chỉ vậy ah.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Em vào chỉ việc ngồi uống trà, ăn kẹo, xem TV và trả tiền. Ko biết mấy chỗ khác thế nào chứ ở Biên hòa em còn được rửa xe.
có thêm 3 máy PC internet free nữa có thể tranh thủ vào OS ....88 chút !!
, phòng chờ máy lạnh lạnh run !! nhưng em chuyên môn lại đứng coi thợ làm, làm ...ẩu là em chỉnh á ?? ( quy định là không được vào khu vực này, bị ....đuổi thì đi ra )

Hạng B2
20/7/06
134
0
0
41
tphcm

Trích đoạn: dksasia

Bác mời Suzuki qua tham quan Toyota về việc bảo dưỡng nhé. Em vào chỉ việc ngồi uống trà, ăn kẹo, xem TV và trả tiền. Ko biết mấy chỗ khác thế nào chứ ở Biên hòa em còn được rửa xe.

Hi hi , khó so sánh thiệt, chiếc Suzuki nó khác chiếc Toyota bác ui , Suzuki nó thiên về xe tải nhỏ hơn mà , bởi vậy dòng du lịch của nó cùi bắp lắm , cung cách phục vụ y như xe tải vậy đó..

doc
Tập Lái
30/6/06
33
0
0

Tôi cũng chạy mặt Đại Việt, chỉ làm 1 lần duy nhất vì mua xe ở đấy. Bác đến Su Đại Lợi, 2 Lãnh Binh Thăng, hỏi anh thợ tên Đàm làm rất tốt.

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn

Em mới ghé hồi trưa hỏi thay cái Ron cao su cửa sau bị vô nước, gọi điện trước khi tới thì gặp 1 chú, em xin số di động thì chú nói em khong nhớ số của em :mad: anh cứ mang xe lên đây rồi em tìm Ron cho vì Suzuki Vitara bay giờ hết Ron ròai. Em chạy xe lên chú ấy xem qua và báo giá 1 triệu mua về tự thay, nếu chú thay thì chú lấy 200k tiền công nữa. :(
Xe em là xe ghẻ nên tiếc chiền chạy về gara Phú Quốc chổ D3 gần văn phòng em thay hết 400k. Em lấy vòi xịt thử xem có vào nước kho thì ngon chóet các bác ạ !

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Thấy Doanh Số SU đang lên mà service thế này thì quan ngại thật, đang tăm tía ở 2 PQ

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
@ sếp dầu: post của @gatre76 cách đây 8 năm, hồi hắn còn chạy vịt. Giờ con trai tân của hắn ODO gần 100.000 km rồi bác.