Hạng C
13/6/10
514
196
43
Thưa các bác, em thấy có bài xin tư vấn về vấn đề trên cũng hay hay. Em xin phép được trích để nghe ý kiến các Oser. Có gì không phải, mong Admin lượng thứ:

Thay bộ điều khiển có 3 chế độ địa hình cho Santa Fe máy xăng 2.5
*Ảnh minh họa

Trích:
Chào các bác các cô các anh các chú! Em là mem mới. Em đi xe đời 2022 máy xăng. Em muốn trải nghiệm các chế độ địa hình như của trên bản máy dầu. Em tìm hiểu sơ bộ thì có một số thông tin như sau:
1) Có một anh trên FB quảng cáo làm được, lắp xong sẽ chạy được 3 chế độ địa hình như của bản dầu!

2) Em hỏi cố vấn dịch vụ chỗ em thì ảnh nói hãng đã cắt module từ đầu để giảm chi phí và thuế, nên nếu lắp sẽ ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe => có thể mất bảo hành
3) Em hỏi 1 anh chuyên nhập khẩu đồ xe Hàn thì ảnh nói có hàng nhập thẳng từ Korea về nhưng ảnh không biết lắp, không biết có được không!?
4) Trên Youtube đã có 1 review nói lắp vô thì chỉ hiện lên trên màn hình 3 chế độ địa hình trên mặt đồng hồ xe, chứ không thể đi được 3 chế độ (cái này khớp với ý kiến của anh CVDV Hyundai)
Em xin phép hỏi các bác là đã có ai lắp núm xoay chế độ địa hình như của dầu lên xe Santa Fe xăng và chạy được chưa ạ? Hoặc nếu làm như anh ở FB nói thì có chạy không ạ?
Em cảm ơn các bác! Chúc các bác tuần mới vui vẻ và nhiều năng lượng!

Hết trích"
Nguồn: Mylinh1990 otofun

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Xe mình Sorento Signature bản dầu cũng có mấy ché độ đó, mà chưa có dịp xài. Ngay cả Drive mode mình cũng để Smart, lâu lâu chuyển qua Sport đỡ buồn ngủ. Khuyên bác cứ để zin đi, chả xài mấy đâu, xe có việc gì vô bảo hành đổ thừa do lắp thêm bị lỗi rồi ko bảo hành nữa.

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Xe mình Sorento Signature bản dầu cũng có mấy ché độ đó, mà chưa có dịp xài. Ngay cả Drive mode mình cũng để Smart, lâu lâu chuyển qua Sport đỡ buồn ngủ. Khuyên bác cứ để zin đi, chả xài mấy đâu, xe có việc gì vô bảo hành đổ thừa do lắp thêm bị lỗi rồi ko bảo hành nữa.
Vâng cám ơn bác

Hạng C
21/7/20
861
10.138
93
1) ít khi dùng
2) mất bảo hành
Em thì em ko làm.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.473
113
33
E có thằng bạn chạy con explorer đi từ năm 2019 tới 2023 bán chưa bao giờ dùng mây cái chế độ off road:confused: