Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay lốc lạnh Honda CRV 2013 2.4

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Thay lốc lạnh Honda CRV 2013 2.4
*Ảnh minh họa

Chào các bác, con Honda CRV 3 đã tèo máy lạnh, kém mát và hú to. Các bác xài dòng xe này cho e xin kinh nghiệm thay thế với giá cả hợp lý và chất lượng nhé.

Vì hãng báo đâu đó 13 triệu trong khi ở ngoài chỉ tầm 8 triệu (hàng Senda) ạ.

Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Chênh lệch 5 triệu thì làm ở hãng cho an tâm bác. Làm xong chắc cũng được bảo hành đàng hoàng

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
8/4/12
2.366
7.452
113
Lốc lạnh senda thì em chưa nghe, chắc bác đang nói lốc denso, giá tầm 8tr. Nếu gara làm bảo hành đàng hoàng cho bác thì gara làm thôi. Lốc hãng cũng là lốc denso thôi chứ ko có gì khác cả, có thể có thêm cái logo Honda lên vì honda đặt hàng của denso. Chênh lệch 5tr cũng là tiền, bác lên đây hỏi thì chắc cũng sót tiền rồi.

Hạng B2
13/6/11
138
151
43
Chào các bác, con Honda CRV 3 đã tèo máy lạnh, kém mát và hú to. Các bác xài dòng xe này cho e xin kinh nghiệm thay thế với giá cả hợp lý và chất lượng nhé. Vì hãng báo đâu đó 13tr trong khi ở ngoài chỉ tầm 8tr (hàng Senda) ạ. Xin cảm ơn các bác.

Anh nên kiểm tra xem máy nén có bị thiếu gaz không? xe mình CRV 2014 cũng bị tình trạng ML không lạnh nên mang lên Garage Z1 xả hết gaz cũ, châm nhớt và bơm lại gaz mới. Kết quả là lạnh lại như bình thường. Còn nếu anh đã biết chắc máy nén bị tèo thì thay thôi.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Anh nên kiểm tra xem máy nén có bị thiếu gaz không? xe mình CRV 2014 cũng bị tình trạng ML không lạnh nên mang lên Garage Z1 xả hết gaz cũ, châm nhớt và bơm lại gaz mới. Kết quả là lạnh lại như bình thường. Còn nếu anh đã biết chắc máy nén bị tèo thì thay thôi.
Hôm rồi mất lạnh đã bơm lại gas gần đây nhưng tới nay thì kêu to ạ. Hãng đã báo thay máy nén bác ạ.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Hôm rồi mất lạnh đã bơm lại gas gần đây nhưng tới nay thì kêu to ạ. Hãng đã báo thay máy nén bác ạ.

Tuỳ nó kêu, kêu bạc đạn, kêu piston, ở VN tái chế được, cần các thợ nào đó công tâm đoán bệnh mới được.

Nếu bác đã bơm gaz vẩn giử lạnh đến giờ nhưng tiếng kêu to có thể tính điểm đầu tiên là .....bạc đạn của máy nén

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Tuỳ nó kêu, kêu bạc đạn, kêu piston, ở VN tái chế được, cần các thợ nào đó công tâm đoán bệnh mới được.

Nếu bác đã bơm gaz vẩn giử lạnh đến giờ nhưng tiếng kêu to có thể tính điểm đầu tiên là .....bạc đạn của máy nén
Cảm ơn bác tư vấn ạ, xe e k đi nhưng đã kêu người nhà kiễm trả cho kỹ trước khi thay thế các thứ.

• Like
Hạng B1
10/12/10
59
25
18
33
Chào các bác, con Honda CRV 3 đã tèo máy lạnh, kém mát và hú to. Các bác xài dòng xe này cho e xin kinh nghiệm thay thế với giá cả hợp lý và chất lượng nhé. Vì hãng báo đâu đó 13tr trong khi ở ngoài chỉ tầm 8tr (hàng Senda) ạ. Xin cảm ơn các bác.
Bác ở đâu???