Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay mâm vỏ cho Ford Ranger Wildtrak

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
Xin chào các bác, em chuẩn bị lấy chiếc 3.2 WT và em dự định thay vỏ và mâm. Các bác có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em nhé! Nếu được thì em đổi luôn 4 mâm vỏ mới của em nó. Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
25/7/17
158
156
43
@siuse: Tôi cũng có phần thắc mắc giống bạn. Tôi định nếu được thì thay / lắp mới ngay tại đại lý luôn rồi đăng ký, đăng kiểm lần đầu cho xong. Các bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ với!

• Like
Reactions: VitaraV6 and siuse
Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
@siuse: Tôi cũng có phần thắc mắc giống bạn. Tôi định nếu được thì thay / lắp mới ngay tại đại lý luôn rồi đăng ký, đăng kiểm lần đầu cho xong. Các bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ với!
Chào bác, tình hình là em đăng kiểm xong rồi thay mới bộ mân vỏ. Còn có vấn đề gì không em chưa rõ, nhưng với cũng kích thước với đăng kiểm chắc em nghĩ ổn.

Tập Lái
19/7/17
33
9
8
28
Thay mâm và vỏ thì hiện tại đại lý không làm đâu ạ, bác phải thay ở cửa hàng độ bên ngoài :D
Nếu thay cùng kích thước thì các bác có thể bán mâm zin, còn khác kích thước thì các bác phải giữ lại mâm zin mỗi lần đi đăng kiểm hoặc là làm cải tạo nâng thông số vỏ trong sổ đăng kiểm ạ! :)

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Chào bác, tình hình là em đăng kiểm xong rồi thay mới bộ mân vỏ. Còn có vấn đề gì không em chưa rõ, nhưng với cũng kích thước với đăng kiểm chắc em nghĩ ổn.

Thay mâm và vỏ thì hiện tại đại lý không làm đâu ạ, bác phải thay ở cửa hàng độ bên ngoài :D
Nếu thay cùng kích thước thì các bác có thể bán mâm zin, còn khác kích thước thì các bác phải giữ lại mâm zin mỗi lần đi đăng kiểm hoặc là làm cải tạo nâng thông số vỏ trong sổ đăng kiểm ạ! :)

Cảm ơn các bạn đã thông tin.
Vậy là, nếu giữ nguyên mâm hoặc thay mâm cùng kich thước + thay vỏ thì ko phải đăng kiểm phải ko các bạn! Xem như chạy cũ thì thay vỏ, tôi hiểu vậy :)

• Like
Tập Lái
19/7/17
33
9
8
28
Cảm ơn các bạn đã thông tin.
Vậy là, nếu giữ nguyên mâm hoặc thay mâm cùng kich thước + thay vỏ thì ko phải đăng kiểm phải ko các bạn! Xem như chạy cũ thì thay vỏ, tôi hiểu vậy :)
Dạ dễ hiểu hơn là bác thay mâm vỏ độ cùng thông số lốp với lốp zin thì khỏi lăn tăn đăng kiểm bác nhé :D
Ví dụ như Ranger WT thông số 265/60R18 thì bác thay kiểu mâm rồi đổi vỏ qua thì ok sau này thay vỏ cứ vỏ thông số đó mà phang bác nhé, còn thay lên 19 thì bác phải giữ lại mâm zin hoặc làm cải tạo ạ

• Like