Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thế này chắc là " Tiêu " rồi !!!

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Các Bác ơi ! Xe Mitshubishi chạy dầu , lâu ngày không kiểm tra bị đứt mất sợi dây Cua-Roa cốt Cam ( Răng ) , nó bứng luôn dàn cò rồi :mad: ,trường hợp này có nên sửa không,có kinh tế không , Động cơ có bị tổn thương chỗ nào khác ngòai trục Cam hay không? Thay dàn cò mói thì máy có còn xài được tốt không,nói chung rât hoang mang, các Bác rảnh cho ý kiến với !!! Đa ta.[&o]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Thế này chắc là " Tiêu " rồi !!!

Xe bác hư gần 1 năm rùi, thôi thì cho nó...đi Pháp luôn đi....! :D(Pháp và Đức gần nhau hả bác?)
Em nghĩ vụ này coi vậy mà không có gì nghiêm trọng lắm, vì đa phần các xe máy dầu xài Curoa có thiết kế "cò mổ" của Soupape rất "mềm", nếu có chuyện gì thì chỉ 1 mình nó bị bứt, các bộ phận khác (piston, cốt cam...)vẫn "còn nguyên"......Bác chỉ cần thay bộ cò-sáo mới là OK thui...!
PS :lần sau kiếm xe nào mới mới cho em sửa nhé, đừng có đọi xe hư cả năm mới sửa, coi chừng nội thất xuống cấp hết !:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Đa tạ Bác Sy.Báo cáo là xe họ bán " Sỹ" theo chục , vô kho coi nếu được thì mua cả chục về là:)m....Xe mói thì chưa hư , làm sao " mời " Bác sy....Thế thì chắc là ngon rùi !! Cám ơn một lần nữa.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Cái hình của bác chụp từ năm 2003 kìa. chụp rùi ngâm đấy lâu lâu lôi ra hỏi à?:mad::mad::mad:

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Bác Der Fahrer chơi kì muốn thử anh em bác sĩ thì xóa cái ngày đi để chình ình như vậy làm cho các bác sĩ khó khám bệnh :D