Tập Lái
20/4/07
42
0
0
kính gửi các sư phụ đang sống cùng e cap trong SG em đang ở ĐN em cưới vợ hai em đã đi được 9.000 km rồi nhưng trong cuộc sống hàng ngày bạn bè hay mượn xe em quá, khi mượn ko phải vợ mình nên ko sót, em có ý tưởng muốn mua một thiết bị nào đó để khi khơỉ động máy chỉ mình em khởi động đựơc thôi ( ví dụ như nhận dạng vân tay hay gì đó ... ) bác nào trong đó biết mách cho em với nhé. xin cảm ơn các bác.

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45
RE: thiết bị hỗ trợ khởi động cho captiva ?

mình nghĩ nếu có thiết bị đó đi chăng nưã thì cách tốt nhất là bác từ chối khéo

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Bác làm cái cờ lê có kích thước riêng và mấy con bulong cũng vậy. Bác thay vào đầu bình acquy. Về nhà tháo cọc. Ai hỏi bảo để mất cơlê rồi. Hoặc mua cảm biến trọng lượng. Đúng kilô như bác thì đóng điện. Tăng giảm quá 300g là nghỉ. Đặt vào ghế tài. Cái này lịch sự hơn nhé.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

bác này có ý tưởng hay quá:D

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Bác bán CAP đi mua cái Phantom có khắc tên của bác lên đó ý , vân tay , rồi cỡ mông trên ghế lái đặt được hết :D:D:D:D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.840
113

làm 1 công tắc điện bí mật. khi bật lên các đèn chớp tắt liên tục, bảo đảm không ai dám lấy xe đó đi đau hết

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Hy vọng bạn của bác cũng lên OS đọc bài này:D

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

ko cần độ Cap theo kiểu bảo mật Laptop thế đâu bác. Bác mỗi khi không dùng thì xuống xe, kích con đội lên, tháo một bánh ra. Chú bạn nối khố nào hỏi mượn thì đưa chìa cho nó, dẫn nó ra tận nơi. Em đảm bảo độ 3 lần là bác vô tư, có đưa xe cho các bạn bác nó cũng chả dám đi.:D
(nhưng có điều chắc bác cô độc cùng với con xe yêu của bác)
em thì thấy bạn bè như thủ túc, xe chỉ là ngoại vật. mượn hay cho mượn đều nên tôn trọng lẫn nhau. 1 chú mượn xài như phá, một chú tức lòi pha trong bụng, hik, thế có phải là bạn nữa không??? những bạn mượn thế, chỉ đc 1 lần.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

mượn xe em đi đàng hoàng về trả ko hư thì còn có cơ may - đi lạng quạng thì em nói thẳng : không cho mượn nữa ko cần lý do.

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

thiết bị gì gì thì cũng như cái chìa khóa xe, bác đã cho mượn là phải chỉ dẫn cho người ta sài được (chứ kẻo đi được mà về chẳng được[&:]), Tốt nhất là bác cứ từ chối thẳng thắn, lý do đơn giản là không quen xe sẽ không an toàn.