Hạng B1
22/5/16
77
3.532
103
Lại 1 topic hót có liên quan đến NLMT ạ.
Mỗi năm, cứ độ mùa mưa về, là SG lại ũ rũ và lầy lội lạnh lẽo hơn bao giờ hết.
Làm cái máy nn nlmt cũng theo đó mà xìu luôn.
Mí anh đã xài qua loại trở nào để làm nóng phụ tư vấn giúp e với. Bồn e 250L ạ.
Hiện tại thì đầu mùa, ngày vẫn còn vài tiếng nắng nên cũng đủ xài qua đêm. Vài tuần nữa tắt nắng là mệt lắm, nhà lại có con nít nữa.
Cần các anh tư vấn: công suất bao nhiêu là phù hợp, loại nào bền, các a đã dùng qua loại nào, cảm biến nhiệt loại nào, nên đặt cảm biến ở vị trí nào là tối ưu điện năng tiêu hao...
Cảm ơn mí anh!

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Lại 1 topic hót có liên quan đến NLMT ạ.
Mỗi năm, cứ độ mùa mưa về, là SG lại ũ rũ và lầy lội lạnh lẽo hơn bao giờ hết.
Làm cái máy nn nlmt cũng theo đó mà xìu luôn.
Mí anh đã xài qua loại trở nào để làm nóng phụ tư vấn giúp e với. Bồn e 250L ạ.
Hiện tại thì đầu mùa, ngày vẫn còn vài tiếng nắng nên cũng đủ xài qua đêm. Vài tuần nữa tắt nắng là mệt lắm, nhà lại có con nít nữa.
Cần các anh tư vấn: công suất bao nhiêu là phù hợp, loại nào bền, các a đã dùng qua loại nào, cảm biến nhiệt loại nào, nên đặt cảm biến ở vị trí nào là tối ưu điện năng tiêu hao...
Cảm ơn mí anh!
Theo mình là kg cần. A chơi 1 cái phòng nc nóng gián tiếp để phòng hờ là đủ. Xài thì bật, tắt khi tắm, chơi công tắc smart hẹn giờ thì ok hơn.
Nc nóng nhà mình chỉ có bão thì mới kg nóng, bữa bão 2 ngày nc ra lạnh quéo.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.457
113
Trời có mây nguyên ngày cũng có nước ấm mà ???
Mà ở SG có mây nguyên ngày hơi bị hím

Hạng B1
22/5/16
77
3.532
103
Theo mình là kg cần. A chơi 1 cái phòng nc nóng gián tiếp để phòng hờ là đủ. Xài thì bật, tắt khi tắm, chơi công tắc smart hẹn giờ thì ok hơn.
Nc nóng nhà mình chỉ có bão thì mới kg nóng, bữa bão 2 ngày nc ra lạnh quéo.
Vậy là phải đầu tư thêm 5-7 chai cho cái nn gián tiếp hả anh?
Rồi 5-7 con người mỗi tối phải xuống toilet trệt xếp hàng đi tắm nữa. E thấy hơi bất tiện.

Hạng B1
22/5/16
77
3.532
103
Trời có mây nguyên ngày cũng có nước ấm mà ???
Mà ở SG có mây nguyên ngày hơi bị hím
Vẫn có đó anh, vô mùa mùa mưa rồi mới mệt, sáng nó ấm ấm dc tí, tầm 11 12 h trưa bắt đầu chuyển mưa, vậy thì chưa đủ làm nóng nước.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Vậy là phải đầu tư thêm 5-7 chai cho cái nn gián tiếp hả anh?
Rồi 5-7 con người mỗi tối phải xuống toilet trệt xếp hàng đi tắm nữa. E thấy hơi bất tiện.
Kg phải ngày nào cũng vậy đâu. Lắp ở trên cũng đc nhưng khá bất tiện và điện đóm phải kỹ chút. Mình có thằng bạn gắn từ đầu, ít xài sao mà nó hư luôn

Hạng D
30/11/10
3.968
56.315
113
Bác mua của thằng nào, thì gọi nó đến lắp cái điện trở luôn. Cái Ariston của mình phía dưới có chừa sẵn 1 cái lỗ để nhét cái điện trở vào, nó có chế độ tự ngắt khi đến nhiệt độ 80. Khuyến cáo là nên lắp thêm chống rò ELB.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Vẫn có đó anh, vô mùa mùa mưa rồi mới mệt, sáng nó ấm ấm dc tí, tầm 11 12 h trưa bắt đầu chuyển mưa, vậy thì chưa đủ làm nóng nước.
Do công suất. A tính 1 ng dùng bao nhiêu lit x số ng là ra.