Hạng B1
14/9/19
51
19
8
32
Bạn đi Bình Hưng thì gg tới Bãi Kinh để qua Đảo Bình Hưng. Gửi xe hình như zô bãi là 20 đó. Kiếm bóng mát mà đậu xe có bảo vệ canh nên kg sao đâu. Khách sạn thì có Hồng Nhàn vs ks gì nằm kế bên đó. Lên gg lấy sdt đặt trc nhé. Hồng Nhàn thì có thuyền đưa rước free . Còn tự túc qua thì ng 10k. Thuyền thì có thể hỏi ks luôn hoặc hỏi ng dân trên đảo là đc. Quán ăn thì có nhà bè . Trên đảo cũng có 1 quán sát biển bên cầu cảng đi vào giá dễ chịu hơn ngoài bè. Tối ra quán đó ngồi cầu cảng nhậu đẹp lắm nhé hehe. Tôm hùm thì bác canh ngư dân đi cho tôm ăn áh rồi mua cho rẽ. Hay sáng hay có tôm ngáp ngáp họ bán cũng rẽ lắm. Nhớ đi cung đường biển vs đường ven biển Ninh Thuận nha. Kg đi hối hận cả đời đó há há. Tránh đi cung đường đó vào dịp mưa bão nha có thể lỡ đá nguy hiểm.
còn gì lưu ý nữa không cụ chia sẻ nốt luôn ạ

• Haha
Reactions: BigBugi
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
còn gì lưu ý nữa không cụ chia sẻ nốt luôn ạ
Dạ hết rồi a. Tuân thủ biển báo nhé hé hé
Đi cung đường biển Bàu trắng vs đường ven biển Ninh Thuận ghé bãi dinh ( e kg nhớ rõ tên ) trên đường đi để check in chụp ảnh các kiểu. Đẹp lắm nhé. Nên đi 3 ngày 2 đêm để cảm nhận hết vẻ đẹp nhé.
Chúc ae vạn dặm bình an nhé hehe

Tập Lái
11/6/17
31
42
18
46
2017 mình cũng đi cung này, chiều thứ 6 bắt đầu từ SG chạy xuống Long Hải, ngủ đêm ở đó để sáng dậy sớm vừa đi vừa nắm mặt trời mọc. Chạy ra gần đến Lagi thì có bác xe tải vẫy tay ra hiệu, giảm tốc qua chốt an toàn.
Từ Lagi mình vòng ra quốc lộ 1 vì chưa đi đoạn Lagi-Kê gà bao giờ, lại nghe thiên hạ đồn đường xấu. Chạy 1 lèo tới Bàu Trắng checkin rồi tới Cổ Thạch nghỉ lại.
Hôm sau dạo biển Cổ Thạch, rồi lên đường đi Vĩnh Hy, Bình Lập, Bình Tiên. Tới Bình Tiên có cái bãi biển đẹp và hoang sơ quá nên ở lại 1 đêm.
Ngày thứ 3, từ Bình Tiên chạy ven biển ra Phú Yên checkin Gềnh Đá Đĩa, Hoa vàng cỏ xanh, nghỉ lại Phú Yên 1 đêm.
Trưa chiều ngày thứ 4 về lại Nha Trang, nghỉ đêm để sáng hôm sau leo đèo Khánh Vĩnh lên Đà Lạt, đường đèo đẹp, sương mù dày đặc dù 12h trưa, dọc đường có rất nhiều suối, thác để checkin.
Lên Đà Lạt lang thang vài ngày mới về.
Cung này vừa đi vừa dừng ngắm cảnh thì đẹp.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
bác cho em thông tin cụ thể khách sạn và đi như thế nào với, xe oto mình gửi ở đâu..... em tính 2 tuần nữa đi, thank bác
Muốn qua Bình Hưng phải tới bãi Kinh, đâũe đón thuyênngày bãi biển qua!
Đảo Bình Hưng chơi ban ngay chiều về lại bên đây nguản mình nghỉ ngủ bên đảo buồn (mà ngủ bãi kinh cũng chảnh vui hơn, vì 8h tốilà mạnh ai nấy vô phòng, vắng lắm)
Tắm biển bãi Kinhtrong xanh, mát lạnh
Đaỏthì có bãi đá Trứng, hải đăng Hỏn Chút
Ăn uống trên đảo là các nhà bè khắp bãi biển, tha hồ chọn
Nhộchn đicung ven biển từ Phan Rang ra nhá, bao đẹp!

Hạng B1
14/9/19
51
19
8
32
em ở BD thì mình đi giờ nào để đón được bình minh ở Phan Thiết nhỉ o_O

Hạng C
5/5/16
617
979
93
2017 mình cũng đi cung này, chiều thứ 6 bắt đầu từ SG chạy xuống Long Hải, ngủ đêm ở đó để sáng dậy sớm vừa đi vừa nắm mặt trời mọc. Chạy ra gần đến Lagi thì có bác xe tải vẫy tay ra hiệu, giảm tốc qua chốt an toàn.
Từ Lagi mình vòng ra quốc lộ 1 vì chưa đi đoạn Lagi-Kê gà bao giờ, lại nghe thiên hạ đồn đường xấu. Chạy 1 lèo tới Bàu Trắng checkin rồi tới Cổ Thạch nghỉ lại.
Hôm sau dạo biển Cổ Thạch, rồi lên đường đi Vĩnh Hy, Bình Lập, Bình Tiên. Tới Bình Tiên có cái bãi biển đẹp và hoang sơ quá nên ở lại 1 đêm.
Ngày thứ 3, từ Bình Tiên chạy ven biển ra Phú Yên checkin Gềnh Đá Đĩa, Hoa vàng cỏ xanh, nghỉ lại Phú Yên 1 đêm.
Trưa chiều ngày thứ 4 về lại Nha Trang, nghỉ đêm để sáng hôm sau leo đèo Khánh Vĩnh lên Đà Lạt, đường đèo đẹp, sương mù dày đặc dù 12h trưa, dọc đường có rất nhiều suối, thác để checkin.
Lên Đà Lạt lang thang vài ngày mới về.
Cung này vừa đi vừa dừng ngắm cảnh thì đẹp.
đoạn Lagi - Kê Gà giờ đường nhựa mới đẹp, chạy ok bác ah, DT719 hay Lý Thái Tổ là nó.
Từ Lagi ghé Dinh Thầy Thím chơi, rồi chạy 1 lèo ra Kê Gà, đậu xe, ăn uống, thuê thuyền qua Hải Đăng kê gà, tới 2-3h về lại Lagi ngủ. Mới đi hồi hè rồi.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Thế mới biết, Việt Nam mình có nhiều đường bờ biển bác nhỉ
Từ Vũng Tàu ven biển ra tới Nha Trang, Phú Yên rất đẹp bác ah.. đã đi nhiều lần nhưng cứ đến hè là lại "cuồng chân" nhớ cung biển, cát trắng.
Đoạn QL49B dọc theo Phá Tam Giang (Huế) mình cũng chạy rồi, nhưng ko đẹp bằng cung ven biển phía trong Nam

• Like
Reactions: Nguyen007