Hạng F
8/8/06
6.456
21.073
113
40
Re:Thông số kỹ thuật của Fiesta tại Việt Nam

Việt nói:
@Xedap: em ko tranh luận chuyện xe nào hơn xe nào, em chê xe Fiesta cái vụ túi khí nó còn ít hơn Toy trong khi các bác Ford cứ khẳng định sẽ cho dân Việt hưởng chính sách One Ford, nếu ko lầm, em nhớ rõ ràng bác nói con Fiesta là con xe đầu tiên áp dụng chính sách One Ford đúng ko bác?

Như vậy Ford nói ko đi đôi với làm, em chỉ nhấn mạnh điểm này thôi.

Chuyện con xe nào hơn con xe nào em ko bình luận ở đây, em ko phải dân kỹ thuật nên ko dám bàn về máy móc, chỉ là biết đọc chữ nên khi đọc báo thấy các bác bàn về Ford rất rôm rả với nhiều ưu điểm, trong khi Toy bán nhiều, Ford bán ít nên em tò mò về Ford một chút.

Cá nhân em, em vẫn thấy con Fiesta nó đẹp lạ bác ạh, so với Vios thì  Vios có vẻ ko bằng, còn lại là phản ứng của những người sắp mua xe thôi.
Vậy thì bác cũng hiều sai cái chính sách " One Ford " rồi, Theo em hiểu " One Ford" là các mẫu xe trên thế giới sẽ giống nhau, Từ khung gầm đến máy móc, hộp số, còn những cái khác là Option, mà Option tuỳ thuộc vào thị trường nào thì sẽ có những Option phù hợp cho thị trường đó.
Ở đây Ford VN đã cam kêt đưa mẫu mã Fiesta về VN giống như tại Châu âu, Mỹ và các thị trường khác như Khung gầm, động cơ, hộp số, các trang thiết bị khác, Còn việc Fiesta có một túi khí cho bản 4 cửa theo em đó là cải dở của Ford VN, Thay vì trang bị những Option xa xỉ khác thì Ford VN nên đưa cái túi khí vào.

Hạng B2
30/9/10
359
19
28

Xe dap nói:
Việt nói:
@Xedap: em ko tranh luận chuyện xe nào hơn xe nào, em chê xe Fiesta cái vụ túi khí nó còn ít hơn Toy trong khi các bác Ford cứ khẳng định sẽ cho dân Việt hưởng chính sách One Ford, nếu ko lầm, em nhớ rõ ràng bác nói con Fiesta là con xe đầu tiên áp dụng chính sách One Ford đúng ko bác?

Như vậy Ford nói ko đi đôi với làm, em chỉ nhấn mạnh điểm này thôi.

Chuyện con xe nào hơn con xe nào em ko bình luận ở đây, em ko phải dân kỹ thuật nên ko dám bàn về máy móc, chỉ là biết đọc chữ nên khi đọc báo thấy các bác bàn về Ford rất rôm rả với nhiều ưu điểm, trong khi Toy bán nhiều, Ford bán ít nên em tò mò về Ford một chút.

Cá nhân em, em vẫn thấy con Fiesta nó đẹp lạ bác ạh, so với Vios thì  Vios có vẻ ko bằng, còn lại là phản ứng của những người sắp mua xe thôi.
Vậy thì bác cũng hiều sai cái chính sách " One Ford " rồi, Theo em hiểu " One Ford" là các mẫu xe trên thế giới sẽ giống nhau, Từ khung gầm đến máy móc, hộp số, còn những cái khác là Option, mà Option tuỳ thuộc vào thị trường nào thì sẽ có những Option phù hợp cho thị trường đó.
Ở đây Ford VN đã cam kêt đưa mẫu mã Fiesta về VN giống như tại Châu âu, Mỹ và các thị trường khác như Khung gầm, động cơ, hộp số, các trang thiết bị khác, Còn việc Fiesta có một túi khí cho bản 4 cửa theo em đó là cải dở của Ford VN, Thay vì trang bị những Option xa xỉ khác thì Ford VN nên đưa cái túi khí vào.

Bác cũng vụng chèo khéo chống nhỉ? :D

Thế lâu nay mấy thằng Focus, Escape, Everest, Mondeo....Ford tự thiết kế riêng cho thị trường VN àh? Điểm thiết kế gì khác biệt cho thị trường VN với thị trường thế giới vậy bác?

Còn nếu nói như bác cái mẫu giống nhau thì Toy nó cũng có quyền khẳng định chính sách One Toyata cho dân VN, chỉ có điều option ở VN là xe hơi mỏng :D.

Một khi không khẳng định, thì Ford có thể nói là tùy thị trường, linh họat xử lý, còn khẳng định chắc nụi để rồi ko đạt được sẽ gây khó chịu cho người tiêu dùng. Đa phần người tiêu dùng (4B) ở VN họ biết cái gì là cái gì, họ hiểu cái gì là cái gì, chỉ có là nếu từ đầu anh đừng cho tui lên mây để anh đốn cây tui té cái ọach thì tui sẽ hợp tác. Tâm lý tiêu dùng đó bác.

Sorry bác, em nói hơi lòng vòng nhưng ko có ý lên hay xuống gì với bác, một suy nghĩ nói với 1 người có nhiều khả năng như bác thôi.

Hạng B2
29/10/10
177
0
16
49

Bác Việt nói chính xác, bản thân tôi đọc xe hơi hàng ngày, nhưng kiến thức 4B thì chịu.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48

Cho mình ngoài lề xíu nhe, mọi người cứ hay quan trọng túi khí, trong khi theo mình biết túi khí chỉ giúp chúng ta giảm bớt 1 phần nhỏ chấn thương mà thôi, cái cứu mạng chúng ta chính là seatbell, mà có đeo seat bell thì túi khí mới bung, nhưng hầu hết dân Việt chúng ta ngồi xe đều ko đeo seat bell, chỉ duy nhất tài xế đeo vì sợ xxx phạt, vậy thử hỏi xe có 8 túi khí có phát huy tác dụng không? ở OS này có bác nào ngồi bên phụ hay ngồi sau có đeo seat bell xin vui lòng dơ tay cái

Hạng B2
29/10/10
177
0
16
49

ở đây tôi nghĩ:
-vấn đề "one ford"
-không lẽ chúng ta  không thay đôi để. . .?

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Ở mục này, em đồng ý quan điểm với Mr. Việt, ở nơi khác sẽ được gọi là cụ Việt đấy :D. Em cũng nghĩ là One Ford là xe bán ở Châu Âu cũng giống ở VN chứ (có chăng thì nước làm mát ở VN không cần phải cho phụ gia để khỏi nó đông đá như ở Châu Âu mà thôi).
Tóm lại là do VN đặc thù nên One Ford cũng đặc thù đúng không ợ?

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

chà chà căng thẳng đây,mà công nhận ford VN mình sao ác thế cắt hết option,có lẽ vậy mà doanh số không bán = hiệu khác ở cùng phân khúc

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

Bác Xe đạp cho em hỏi là tự trọng của cái Phét ta này la bi nhiêu ạ

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

tuần trước được một cô bé rất dễ thương cho thử chiếc Ford Fiesta ở Phú Mỹ Hưng, phải nói là rất bất ngờ với khả năng tăng tốc và cảm giác lái của em nó, nhất là em 5 cửa xinh xinh. Nghe nói khoảng 27,5k USD. Với giá này mà có cả điều khiển bằng giọng nói và hỗ trợ đi đèo, tuyệt vời.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.224
113
www.phindeli.com

Em nghĩ One Ford có nghĩa là Fiesta ở VN cùng thế hệ với Fiesta ở Mẽo và EU, khác với cái Vios (đố các bác tìm thấy cái Vios bán ở Mỹ hay EU nhé) :D

Chuyện cái túi khí, Ford cũng có thể làm 7 túi khí ở VN, nhưng lúc đó giá đắt lên vài ngàn Obama ... cái này mấy ông lãnh đạn ở Ford VN nghĩ là cao quá bán ko được (em thì ko nghĩ vậy). Cái này là quan điểm kinh doanh thôi, đoán đúng thì bán chạy, không đúng thì ... ế ;)

Túm váy lại, có 7 túi khí hay không thì cái Fiesta VN vẫn là thế hệ mới nhất của mẫu Fiesta đang rất thành công trên toàn thế giới. Còn bác nào thích 7 túi khí thì phải đặt salon nhập về :)