Tập Lái
21/11/18
34
55
18
Chào các bác, các bác tư vấn giúp em nhé.

Hiện tại em năm nay 30 tuổi, tổng thu nhập hàng tháng của em khoảng 40 triệu/tháng. Về chi phí hàng tháng của em như sau:
  • Tiền ăn :khoảng 200k/ngày, tương đương 6tr/tháng.
  • Tiền điện, nước, internet, cáp TV khoảng 2 tr/tháng: chi phí này ở Sài Gòn thì khó mà giảm hơn được. Bác nào ở SG thì biết nắng nóng cỡ nào, không bật máy lạnh thì chịu không nổi.
  • Sinh hoạt cá nhân: Xăng xe, cà phê, quan hệ xã hội (em ít nhậu): khoảng 2tr/tháng.
  • Tình phí: Đi chơi với bạn gái mỗi lần ít nhất cũng 500k -> Tầm 3tr-4tr/tháng.
Tổng chi phí hàng tháng của em khoảng 13-14tr/tháng nên hàng tháng dư ra được 26-27 triệu. Tính ra mỗi năm em dư được hơn 300 triệu và số tiền này ở đất Sài Gòn thì chẳng là gì cả. Em đã mua được nhà rồi nên không tốn chi phí thuê nhà (hồi mua nhà giá còn rẻ và có đi vay nên mua được - em cũng trả nợ xong rồi). Em là dân tỉnh lẻ, mua nhà xong em đưa gia đình em lên.

Em muốn hỏi là với tích lũy 300tr/năm như em là nhanh hay chậm ?
Về bản thân em thì thấy chậm quá, e muốn mua thêm căn hộ 2 tỷ trong vòng 3 năm tới để ra riêng vì căn hiện tại e ở vẫn sống chung với gia đình và hơi xa.

Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Hiện tại em năm nay 30 tuổi, tổng thu nhập hàng tháng của em khoảng 40 triệu/tháng. Về chi phí hàng tháng của em như sau:
  • Tiền điện, nước, internet, cáp TV khoảng 2 tr/tháng: chi phí này ở Sài Gòn thì khó mà giảm hơn được. Bác nào ở SG thì biết nắng nóng cỡ nào, không bật máy lạnh thì chịu không nổi.
  • Sinh hoạt cá nhân: Xăng xe, cà phê, quan hệ xã hội (em ít nhậu): khoảng 2tr/tháng.
Tổng chi phí hàng tháng của em khoảng 13-14tr/tháng nên hàng tháng dư ra được 26-27 triệu. Tính ra mỗi năm em dư được hơn 300 triệu và số tiền này ở đất Sài Gòn thì chẳng là gì cả. Em đã mua được nhà rồi nên không tốn chi phí thuê nhà (hồi mua nhà giá còn rẻ và có đi vay nên mua được - em cũng trả nợ xong rồi).
Em muốn hỏi là với tích lũy 300tr/năm như em là nhanh hay chậm ? Về bản thân em thì thấy chậm quá, e muốn mua thêm căn hộ 2 tỷ trong vòng 3 năm tới để ra riêng vì căn hiện tại e ở vẫn sống chung với gia đình và hơi xa.
Cảm ơn các bác.
Hu hu em cũng muốn nỗi năm bỏ tiết kiệm 300tr như anh lắm, anh là thần tượng em rồi

JGS confirmed
Hạng B2
30/1/20
204
4.798
93
Tổng chi phí hàng tháng của em khoảng 13-14tr/tháng nên hàng tháng dư ra được 26-27 triệu. Tính ra mỗi năm em dư được hơn 300 triệu và số tiền này ở đất Sài Gòn thì chẳng là gì cả. Em đã mua được nhà rồi nên không tốn chi phí thuê nhà (hồi mua nhà giá còn rẻ và có đi vay nên mua được - em cũng trả nợ xong rồi).
Em muốn hỏi là với tích lũy 300tr/năm như em là nhanh hay chậm ? Về bản thân em thì thấy chậm quá, e muốn mua thêm căn hộ 2 tỷ trong vòng 3 năm tới để ra riêng vì căn hiện tại e ở vẫn sống chung với gia đình và hơi xa.
Cảm ơn các bác.
chờ đủ tiền thì đời đéo nào mua đc nhà?
ra NH bẩu em gái xuynh đẹp: "anh có thể trả cả gốc lẫn lãi khoảng gần 30tr/tháng, anh định mua căn cc 2 tỷ, em tính cho anh"