Tư Vấn Mua Xe Thủ tục khi mua xe mới

Tập Lái
15/4/17
21
6
3
32
Thủ tục khi mua xe mới
Nhờ các bác đã mua xe mới trong hãng tư vấn em trình tự thủ tục từ khi đặt cọc xe cho đến khi xe lăn bánh, mình có được vào kho để lựa chọn xe ko ạ và cần lưu ý những gì ạ, chiếc xe đầu tiên nên e còn gà mờ lắm ah..!!! Mong các bác chỉ giáo..[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
KH chọn xe xong (loại xe, phiên bản, màu sắc, đời xe) => đặt cọc => hãng sẽ hẹn bác một thời gian để chuẩn bị xe (hiếm có hãng nào cho bác vào kho chọn xe, cơ bản các xe như nhau nên bác cũng không cần chọn, các tiêu chí bác chọn xe, nếu hãng có xe sẵn sẽ có xe cho bác sớm, không có sẽ phải chờ) => thanh toán đủ tiền => đăng ký xe => bàn giao xe.
Trong các bước sẽ có các vụn vặt abc nữa, nhưng mua xe cũng đơn giản thôi bác à, quan trọng là bác thích xe gì, deal giá tốt một chút và có xe sớm theo nhu cầu của bác là ok

• Like
Reactions: vuduc2408
Tập Lái
15/4/17
21
6
3
32
E quên nói với ae là e vây ngân hàng nữa, e vay toyota thì thủ tục mau hơn ngân hàng ngoài ko ah?

Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
Nhờ các bác đã mua xe mới trong hãng tư vấn em trình tự thủ tục từ khi đặt cọc xe cho đến khi xe lăn bánh, mình có được vào kho để lựa chọn xe ko ạ và cần lưu ý những gì ạ, chiếc xe đầu tiên nên e còn gà mờ lắm ah..!!! Mong các bác chỉ giáo..[pagebreak][/pagebreak]
Bác mua xe dòng nào, hãng nào?
Thông thường nếu xe đó không HOT, có xe sẵn trong kho thì nói sales cho bác đi lựa. Bác chọn thoải mái, lên hợp đồng số khung số máy xe đó luôn.
Còn nếu xe không có sẵn ở đó, hoặc đặt mới tư nhà máy thì chịu. Cứ áp theo màu và model bác chọn mà hãng kéo xe về thôi.
Quy trình làm việc như sau:
1- Xem xe, chọn màu, model.Thương lượng với sales về GIÁ + GÓI PHỤ KIỆN (nếu có) + các CHƯƠNG TRÌNH khuyến mãi, quà tặng + Chi phí ra số lăn bánh. Ngày nhận xe lăn bánh. Vốn Bác bao nhiêu, vay bao nhiêu, lãi suất ban đầu. CHỐT OK QUA 2.
2- Ký hợp đồng, đặt cọc thường là 10%.
3- Ngân hàng gọi Bác: thương lượng vay bao nhiêu %, vay bao nhiêu năm, lãi suất ra sao. CHỐT OK QUA 3.
4- Ngân hàng ra thông báo cho vay, gửi cho Bác và sales xe. Bác đóng phần tiền còn lại, trừ số tiền ngân hàng và 10% trước đó. Phần ra số thông thường ngày nhận xe đóng sau cũng được.
5- Ngày nào có xe, đi bấm số. Sales gọi Bác trước ngày để chuẩn bị. Bác chỉ lên Bấm số cái rồi về nhà ngủ. (Trường hợp Bác tự làm thì khỏi nói)
6- Ngân hàng gọi Bác ký vài giấy tờ hợp đồng tín dụng, để giải ngân. Ngân hàng giải ngân số tiền qua bên xe.
7- Sales gọi Bác lên tặng hoa, chụp hình giao xe, tặng quà (nếu có). Tư vấn các vấn đề bảo hành, bảo dưỡng.
8- Bác lên xe đạp ga ùn ùn về nhà làm con heo rửa xe.
P/s: Có vay thì alo em cái 0901.898.383 Ngân hàng Quốc Tế VIB ở Sài Gòn :)) bao tốt cho Bác. Chúc Bác sớm rước "em" về!