Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Xin chào các bác, chúc các bác buổi chiều tối vui vẻ về với gia đình thân yêu!

Tôi có vấn đề muốn nhờ các bác tư vấn. Hôm vừa rồi tôi có tham gia lễ mở bán căn hộ chung cư ở Quận 8 của Nhà Mơ và tôi đã xuống tiền vì cũng ưng giá tiền và vị trí căn hộ. Nhưng hôm sau xác minh lại cụ thể thì Dự án đó chưa có giấy phép xây dựng. Hiện tại dự án đã có quy hoạch phê duyệt và đang làm móng.

Hiện giờ tôi muốn rút lại cọc vì Hồ sơ pháp lý của dự án chưa hoàn thiện. Tôi lo sợ nếu GPXD chậm thì sẽ ảnh hưởng kế hoạch tiến độ chung. Tôi đã đọc kĩ thỏa thuận đặt cọc và phụ lục phương thức thanh toán thì nếu chậm GPXD thì khách hàng là người chịu thiệt. Vì sắp tới theo kế hoạch phải đóng 25% trước khi kí HDMB.

Vậy tôi muốn tham khảo các bác trên này thủ tục thế này có được không? Tại dự án này có 3 tháp mở bán trong năm 2018. Có tháp mở bán giới thiệu tháng 01/2018 mà giờ vẫn đang đợi GPXD cùng. Nên tôi cũng lo lắng. Tôi đã hỏi Sale thì họ nói hủy cọc mất tiền, có gì đợi giám đốc xem xét.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Đây là sai phạm nghiêm trọng của CDT (HĐ vô hiệu): Bác có thể thuê luật sư khởi kiện. Sales dọa mất cọc chỉ là tào lao thiếu hiểu biết pháp luật

• Like
Reactions: hapi.bds
Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Bác chụp nội dung thoả thuận đặt cọc thì mọi người mới tư vấn được, thông thường tờ đặt cọc nội dung có lợi cho CĐT không à.

• Like
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Xin chào các bác, chúc các bác buổi chiều tối vui vẻ về với gia đình thân yêu!

Tôi có vấn đề muốn nhờ các bác tư vấn. Hôm vừa rồi tôi có tham gia lễ mở bán căn hộ chung cư ở Quận 8 của Nhà Mơ và tôi đã xuống tiền vì cũng ưng giá tiền và vị trí căn hộ. Nhưng hôm sau xác minh lại cụ thể thì Dự án đó chưa có giấy phép xây dựng. Hiện tại dự án đã có quy hoạch phê duyệt và đang làm móng.

Hiện giờ tôi muốn rút lại cọc vì Hồ sơ pháp lý của dự án chưa hoàn thiện. Tôi lo sợ nếu GPXD chậm thì sẽ ảnh hưởng kế hoạch tiến độ chung. Tôi đã đọc kĩ thỏa thuận đặt cọc và phụ lục phương thức thanh toán thì nếu chậm GPXD thì khách hàng là người chịu thiệt. Vì sắp tới theo kế hoạch phải đóng 25% trước khi kí HDMB.

Vậy tôi muốn tham khảo các bác trên này thủ tục thế này có được không? Tại dự án này có 3 tháp mở bán trong năm 2018. Có tháp mở bán giới thiệu tháng 01/2018 mà giờ vẫn đang đợi GPXD cùng. Nên tôi cũng lo lắng. Tôi đã hỏi Sale thì họ nói hủy cọc mất tiền, có gì đợi giám đốc xem xét.
Chưa có GPXD thì ko thể làm móng. Phải nói chính xác là chưa có GP mở bán mới đúng hơn.

Nội dung bác ký thoả thuận chỉ bác biết thì làm sao mà tư vấn. Hết. :D

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Bác chụp nội dung thoả thuận đặt cọc thì mọi người mới tư vấn được, thông thường tờ đặt cọc nội dung có lợi cho CĐT không à.

Cái thỏa thuận đặt cọc thì tương tự như các dự án khác. Tôi đọc rất kĩ rồi, nếu khách hàng thanh toán không đúng hạn thì sẽ mất cọc. Tôi muốn rút lại cọc về vì dự án chưa hoàn thiện hồ sơ pháp lí. Nếu chậm GPXD thì đợi dài cổ mất

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Đây là mẫu Hợp đồng đặt cọc. Theo điều 5.1 thì tôi sẽ mất tiền nếu ko kí HDMB. Nhưng ở đây dự án chưa có GPXD nên tôi ko tin tưởng và muốn lấy lại cọc

https://1drv.ms/b/s!AifzdX_XgFyAjEjl6koZwoHgexua
CDT này xây khi chưa có GPXD là phạm luật rồi. Ko cần quan tâm cái thỏa thuận cọc làm gì cho rối.... đưa ra cho luật sư họ phang. bảo đảm tan nát CDT

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
36
Bữa em cũng bị trường hợp tương tự.
Mình gặp mấy sale hay quản lý dự án ko ăn thua đâu.
Nhờ bác Đồng Xanh chỉ giáo em lặng lặng ra về ko đôi co với họ làm gì.
Hôm sau em ủy quyền cho luật sư tới. Bên đó dịu ngay

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
Sale lùa được lấy hh mà
Dĩ diên sale nói ko được
Bác cứ lên vp cdt làm việc trước, ko hoàn thì kiện

• Like
Hạng C