Hạng C
9/11/06
575
1
18
RE: THỬ XE VERACRUZ MÁY DẦU

muốn rõ hơn về máy xăng hay dầu thì các bác nên hỏi các bác ở box SF ý, e nghĩ thì chả phải tự nhiên mà các bác nhà ta mua SF hầu hết là máy dầu

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Có 2 điểm dễ cảm nhận nhất là ồn (kể cả công nghệ mới , tắt nhạc đi là thấy liền, cái này phải chạy quãng đường dài mới biết được chứ chỉ ngồi lên nổ máy ga ga rồi bảo êm thì đấy là kiểu cảm giác ngồi xe mới hay xe của mình gì mà chẳng thơm )và yếu , muốn khỏe thì lại fải ồn và 1 điểm nữa e nghe thợ nói trên một số loại xe hay bị chết kim phun (hiện tượng đái):DMáy diesel rất thích hợp cho đường cao tốc , ko phải tăng giảm ga nhiều , đều ga thì êm, tăng giảm nhiều e muốn nhảy xuống xe quá .[8D] E cũng chạy máy dầu thôi bác à vì đơn giản là e đã chạy máy xăng 10 năm rồi, vứt đi nhiều tiền quá rồi, giờ mới có cơ hội chạy máy dầu .:) Còn máy xăng đóng đến redline nghe vẫn sướng [8|][8|] E chịu không biết máy dầu có ưu điểm gì hơn được máy xăng ngoại trừ tiết kiệm TIỀN , bác nào biết chỉ e với nhé . [8|][8|][8|]

Theo e thì nhanh nhanh mua hết máy dầu mà chạy vì sẽ dần đắt hơn nhiều nữa so với xăng, bọn châu âu là nó thèm máy dầu lắm lắm:D . Chỉ tội mấy bác mới chơi xe thôi, cứ chấm to cho oách , "làm con cam ry 3 chấm":D hay "máy này mấy chấm, chơi hẳn 4 chấm chạy cho sướng"... xăng ăn thua gì, đáng bao tiền [:'(]
Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: cakhoai

Máy dầu thực tế chỉ để giải quyết vụ đổ xăng tiếc tiền thôi, còn có ngụy biện thế nào đi nữa thì chạy máy dầu không = xăng được .

hơ hơ , cái bác này. Bác nói không bằng là không bằng điểm nào vậy?

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Bác CUONGNV, chưa lấy vì kế hoạch là sau tết do vấn đề tài chính, cũng như để kiểm tra tất cả thông tin. Ngoài ra, theo mình nghĩ, giá V E R A hiện tại chưa giảm hết mức ưu đãi từ đợt giảm thuế vừa rồi, vì có một ít xe đóng thuế theo mức cũ, nên Huyndai đưa ra mức giảm tuơng đ1ôi thôi.

Theo mình dự kiến sau tết giá sẽ giảm hơn nữa, và cũng là thơi đỉểm để ký hợp đồng. Hiện tại đang có xe chạy, nên không cần phải gấp trong 2-3 tháng.

Bộ options đó mình chưa biết. Nếu có vậy phải lấy luôn thôi. Bây giờ đang chọn màu gì, có thể là màu đen vì trông khỏe khoắn hơn các màu khác. Đưa bà xã tham khảo các màu, cũng không đưa ra đuợc ý kiến.

Khi nào mua bác alô một tiếng, để tham gia cùng hội Hyundai luôn nhé. Cám ơn bác truớc!

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Vấn đề xăng hay dầu thì thật ra là theo nhu cầu:

+Nhu cầu về chạy êm, độ vọt tốt khi khởi động, không lăn tăn tiền xăng ( công ty trả), ít đi: Xăng là ok
+Nhu cầu đi nhiều, tiết kiệm chi phí nhiên lịệu, xe dùng cho công ty,..: Máy dầu là ok

Sở dĩ như vậy vì máy dầu bây giờ của Hyundai lắp trên Santafe và V E R A quá tốt và êm. Thậm chí còn vận hành êm hơn so với các loại xe máy xăng khác của Nhật ( tiếng nổ êm, tay lái cũng ít cảm nhận đuợc độ rung,...) và nhiên liệu dầu tiêu hao quá ít so với xăng (5-6 lit/100km cho máy dầu santafe) , nên nhiều bác thích máy dầu là đương nhiên.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

bác nào nói xe Caren(Kia) và Santa Fe & Veracuz máy dầu ồn thì wa nhà em, em cho chạy thử em Vô địch Sa mạc Pajero, và con Jolie già nhà em nào!

con Pajero thì ồn ngang ngữa với em Innova so với Santa Fe có phần ồn hơn hiều[&:]
còn con Jolie già nhà em 2003 thì gào ko thua Highlander:(

Máy vậy là quá êm với em rùi, các đừng so với Lexus, or Mer, BMW là được:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Bác nào muốn mua Vera máy dầu thì em có tin tốt cho các bác đây: Hiện nay Hyundai VN đang thừa 4 con Vera máy dầu đợt đầu nhập về Demo, hôm qua em đến ký hợp đồng thấy sales báo. Mấy em này giá chỉ khoảng 65-66k so với giá 69.5k hiện nay. Trang thiết bị so với em Vera 69.5k chỉ thiếu ghế điện, nhớ các vị trí ghế, gương. Điều hòa chỉ có 2 dàn, không có 6 cửa gió điều hòa nóc, không có smartkey và cruise control. Hiện tại có cả 4 màu cho các bác chọn lựa. Em nghĩ nếu bác nào thích máy dâu chọn con này cũng được, tiết kiệm đến 4.5k!
@Newdriver: Em chọn màu vàng cát vì trông nó chiến hơn, màu đen sang trọng nhưng chạy ở HN rất bẩn. Bạn em chạy cap màu đen mà bảo lau xe suốt ngày phê lắm! Em chọn máy xăng vì thấy 1 bác đi rồi bảo tiêu thụ nhiên liệu TB khoảng 13.8l thôi, em cũng không chạy quá nhiều. Máy xăng được cái rẻ!:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

bác nào nói xe Caren(Kia) và Santa Fe & Veracuz máy dầu ồn thì wa nhà em, em cho chạy thử em Vô địch Sa mạc Pajero, và con Jolie già nhà em nào!

con Pajero thì ồn ngang ngữa với em Innova so với Santa Fe có phần ồn hơn hiều[&:]
còn con Jolie già nhà em 2003 thì gào ko thua Highlander:(

Máy vậy là quá êm với em rùi, các đừng so với Lexus, or Mer, BMW là được:D:D

Bác so một em trẻ măng mới 18 với bà già răng khớp nhão hết thì làm sao khách quan!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Em cũng đang rất quan tâm về em này, cám ơn những thông tin bổ ích của các bác !;) Em thấy ngoại thất Veracruz bắt mắt, đầm chắc, chững chạc hơn RX330, 350...Còn tính năng như các bác test thử như vậy là quá OK rồi ! Chắc sang năm sau giá em nó cũng đỡ nhiều, em sẻ lấy máy xăng ! Tiền chênh lệch đổ xăng đi cũng sướng các bác nhỉ? em đang chạy Pre 5 năm mới có 65 000 km chủ yếu đường trường thì máy xăng em Vera này ko phải là vấn đề lớn các bác nhỉ ?

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: maranelo
Trích đoạn: cakhoai
Máy dầu thực tế chỉ để giải quyết vụ đổ xăng tiếc tiền thôi, còn có ngụy biện thế nào đi nữa thì chạy máy dầu không = xăng được .
hơ hơ , cái bác này. Bác nói không bằng là không bằng điểm nào vậy?
Máy dầu ồn hơn, tỷ số nén rất cao (20:1) so với xăng khoảng 10-11:1 nên các chi tiết cơ khí nhanh hỏng hơn, thêm bộ phận nhiên liệu đắt tiền (kim phun bơm cao áp), rất nhạy cảm với chất lượng nhiên liệu (nếu dầu có lẫn nước là rất nhanh tèo kim phun, bơm cao áp), máy đề, ắc qui đều phải to hơn máy xăng, nến sấy...nói chung nếu kinh doanh thì dùng máy dầu, mục đích gia đình hoặc gia đình + kinh doanh thì vẫn nên dùng máy xăng