Tập Lái
22/2/14
32
9
8
E ở TG....tết này định làm chuyến Đà Lạt cho f1 đổi gió, mà nghe nói đặt phòng cao điểm rất nhiêu khê...nay e lên đây xin các bác chỉ giáo giúp e ạ. ..hjhj (nhà nghèo rõ khổ )

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Đặt ngay từ bây giờ thì đảm bảo, đợi gần tới thì hên xui, ít lựa chọn hơn.

• Like
Reactions: hoangluan228
Hạng C
25/1/14
646
524
93
Tết mà cụ thể ngày nào bác ơi, đâu phải nguyên dịp tết ngày nào cũng kính phòng đâu... Cứ đặt trước ngày đi khoảng 3 tuần là OK, nhiều lựa chọn từ giá cả đến vị trí...

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Sai lầm to nhất của các bác là thi nhau bu vào điểm nóng diện tích chưa tới 10km2 rồi chen nhau nhích từng bước, đường đi không có, chỗ để xe cũng thua, ăn uống ngủ nghỉ đắt đỏ xô bồ...
Nhà em tuy có đầy địa điểm free ngay trung tâm nhưng đi chơi lễ chẳng bao giờ ghé vô đó mà thường ở ks cách Đàlạt 15-20km ban ngày chạy vô chơi chán chạy về ngủ khỏe:p

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Hy vọng có bác OS nào kd mảng này cỡ nhà nghỉ. ....e chốt luôn cho lành
- Nếu anh có nhiều tg thì tránh các ngày cao điểm sẽ tốt hơn
- Ví dụ ng ta đi từ 30 tết đến mùng 3,4 thì anh đổi lại đi trước 30 hoặc sau mùng 5 :).

- Còn KS, chốt lịch rồi thì anh book luôn trước tầm 1~2 tháng luôn, lên agoda, booking đặt thôi.

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Nhà bác có xe thì book phòng ngoại ô cho lành, như khu hồ tuyền lâm hay đoạn sân bay camly, bon chen chi trung tâm cho mệt, trên đường đi tha hồ ngắm cảnh. Bây giờ bác lên book trên mấy trang du lịch thiếu gì, tìm trang nào discount tốt mà quất thôi.

• Like
Reactions: hoangluan228
Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Không nên đi ĐL vào dịp Tết AL, các bác có thể đi sau Tết cũng được. Mọi năm dịp Tết nhà em toàn đóng đô Mũi Né, nhưng năm vừa rồi đổi gu kéo lên ĐL, ở Terracotta thì OK, nếu chỉ quanh quẩn trong resort thì k có gì đáng nói, cái đáng nói là từ các resort ở khu hồ Tuyền Lâm muốn vào trung tâm ĐL rất khó khăn với lý do đơn giản: các con đường vào trung tâm nghẹt người từ trung tâm và các nơi khác đổ vào hồ TL và Thiền viện Trúc Lâm để vui chơi. Để vào trung tâm ĐL bạn phải ngược dòng người này rất là vất vả. Bởi vậy nhà em hứa sẽ k bao giờ đi ĐL vào dịp Tết AL, năm nay lại quay về MN cho khỏe.