Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng gõ máy của Kia Cerato

Tập Lái
14/8/14
48
43
18
36
Chao các bác.
xe Kia Cerato e dạo này có tiếng gõ tách tách rất đều, giống như tiếng máy giộng vậy, garanty yếu thì nghe tõ hơn, e mới bảo dưỡng 40.000km, thay tất cả các loại dầu, lọc, bugi, curoa... Nhưng vẫn như cũ.
bác nào đã từng bị như e xin cho chút kinh nghiệm sữa chữa ạ

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Chao các bác.
xe Kia Cerato e dạo này có tiếng gõ tách tách rất đều, giống như tiếng máy giộng vậy, garanty yếu thì nghe tõ hơn, e mới bảo dưỡng 40.000km, thay tất cả các loại dầu, lọc, bugi, curoa... Nhưng vẫn như cũ.
Video hoặc ghi âm post lên đi bác....chứ nói thế này cũng khó....

Hạng B1
4/4/15
86
38
18
32
Chao các bác.
kêu đều đều hay lên ga vô tải mới kêu hả bác ? có nhiều nguyên nhân lắm nhưng trước hết bác kt nhớt đủ không đã. nước có ok không? còn nếu vẫn còn bị thì phải nhờ chuyên gia mắt nhìn tay sờ và chọc vào nó mới biết được hehe. còn không thì kt xem có bác nào để quên cái gì hay không siết ốc của bác không nữa. :3dcuoi:

Hạng D
19/10/09
4.736
14.297
113
Tel : 0949999684 .
Máy rock có phần do dầu nhớt với nhiên liệu đó bác.Bác mới bị hay bị lâu rồi,nếu mới thì nhớ có phải lầm đổ xăng gần nhất không.Chạy hết bình xăng đổ lại rồi tính bác.

• Like
Reactions: Longmaibao
Tập Lái
14/8/14
48
43
18
36
Thật ra e cũng là 1 chuyên gia về xe. E là chủ gara luôn. E xác định là tiếng gõ của xu pát mà đem ra hãng người ta bảo xu pát là loại tự động ko cân chỉnh đc nên e cũng bó tay. Đành lên đây hỏi xem có ai đã bị tình trạng như e mà khắc phục đc chưa. Mở nắp máy ra chỉnh thì cũng dfown giản thôi, nếu loại tự động thì ráp lại thôi. Nhưng mà e muốn chắc chắn trước khi mở, dù gì nguyên rin cũng đẹp hơn là đã mở

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Em dự là ko chỉnh đc ạ, khe hở lớn do ăn mòn thôi, cứ để vậy đi thôi ạ.

Tập Lái
14/8/14
48
43
18
36
Có 2 loại xu pát. 1 Loại giống như đồng xu thì có thể chỉnh đc, nó giống như xe máy vậy. Loại thứ 2 là loại đúc luôn, nó tự động cân chỉnh, mình ko can thiệp đc. E chỉ đang ko biết là Cerato Koup 2009 nó thuộc dạng nào. Nếu là loại thứ 1 thì 30 phút thế là xong. Còn loại thứ 2 thì bó tay .com luôn. E mong xe e là loại thứ 1, vì nó ko có vấn đề gì. Chứ là loại thứ 2 thì vấn đề lớn rồi, phải mở xích cam mà ko phải thì đến pittong. Ko còn bộ phận nào có thể phát ra tiếng gõ đó