Tập Lái
8/5/17
4
2
3
44
Thưa các bác,

Với mong muốn là rèn luyện sức khỏe cũng như phòng thân, mình đang tìm nơi để học võ. Các bác biết chỗ nào dạy ổn thì chỉ giúp với ạ.

Cám ơn nhiều

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Ủng hộ cụ học võ để bảo vệ 3 tỷ công ty cho vay.
Cụ về nhà 2 tay tập tạ, 2 chân chạy mararthon, treo bao cát sau vườn, tối ra đấm đá túi bụi vào bao cát, Ban đầu, tay chân bầm thì cụ pha thuốc ngâm mã đề. Em đảm bảo sau 1 năm, tướng cụ cởi trần ra thì cái đám trẻ trâu cũng chạy mất dép, khỏi cần học võ nữa làm gì.
2 tay cụ có thể xách cổ 2 thằng trẻ trâu lên khỏi mặt đất sau 2 năm cụ tập đều đặn...

Tập Lái
8/5/17
4
2
3
44
Ủng hộ cụ học võ để bảo vệ 3 tỷ công ty cho vay.
Cụ về nhà 2 tay tập tạ, 2 chân chạy mararthon, treo bao cát sau vườn, tối ra đấm đá túi bụi vào bao cát, Ban đầu, tay chân bầm thì cụ pha thuốc ngâm mã đề. Em đảm bảo sau 1 năm, tướng cụ cởi trần ra thì cái đám trẻ trâu cũng chạy mất dép, khỏi cần học võ nữa làm gì.
2 tay cụ có thể xách cổ 2 thằng trẻ trâu lên khỏi mặt đất sau 2 năm cụ tập đều đặn...
Bác đang làm kiểu đó hả :). Nói chứ mình muốn học để rèn luyện sức khỏe là chính (thay vì chạy bộ, đá banh,..) chứ đấm đá ai cụ ơi. Với lại tự tập thì không có nhiều động lực.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.478
113
Nếu muốn woanh quyền đẹp...bay zèo zèo...tung chưởng chí choé..thì cứ võ cỗ truyền...thiếu lâm..aikido...mà chơi..còn muốn cận chiến hiệu quả: cứ boxing - Muay - Karate - taiwando - MMA...còn mà làm ngược lại...bị woanh toe máo mũi ráng chịu he...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
30/8/08
114
74
28
Hiệu quả và thực dụng thì bác đi tập Boxing đi, chỗ tập thì giờ đầy ra, lên google hỏi chỗ nha pác. Hồi xưa em chưa tập boxing thì phản xạ chậm lắm, giờ tập boxing rồi phản xạ rất tốt, em dùng 2 tay đập............ con ruồi ít khi nào hụt.