Hỏi/Đáp Kỹ Thuật tìm GARA uy tín thay ron Qui lát

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
e đang đi con xe FORD Everest 7 chỗ đời 2007, dạo này nó bị hắt hơi sổ mũi rùi, sáng sớm nổ máy nó giựt đùng đùng, vẫn nổ dc nhưng cứ giật cà đụi cà đụi, khoảng gần 2-3p thì nó bình thường, ra khói đen và xanh mù mịt, đi khoảng 500km thì hao 2 lít nước, em kiểm tra nhìn kĩ đường ống thì ko thấy bị xì, xe do hao nước nên bị sôi nước 3-4 lần rùi, đợt này e định thay lun roan qui lát cho nó, ae nào đã từng sửa dòng xe này và gara nào sửa ok xíu thì chỉ em với, gara thì nhiều nhưng tay nghề và đạo đức nghề nghiệp nữa, e đang rất lo cái vụ sửa xong xe đi đường cao tốc hoặc đường dài thì bị sôi nước rùi lại đổ thừa do nay do kia nữa, hiện tại thì em đi bình thường ko sôi nước, do trước khi đi châm đầy đủ. ở SG thì chỗ gara nào chuyên dòng FORD này, cám ơn ae nhiều ?

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Gara Vui q.12, Dung Van q.7 .còn chắc ăn cứ vào hãng cho lành!

Hạng B2
9/6/15
108
28
28
32
e đang đi con xe FORD Everest 7 chỗ đời 2007, dạo này nó bị hắt hơi sổ mũi rùi, sáng sớm nổ máy nó giựt đùng đùng, vẫn nổ dc nhưng cứ giật cà đụi cà đụi, khoảng gần 2-3p thì nó bình thường, ra khói đen và xanh mù mịt, đi khoảng 500km thì hao 2 lít nước, em kiểm tra nhìn kĩ đường ống thì ko thấy bị xì, xe do hao nước nên bị sôi nước 3-4 lần rùi, đợt này e định thay lun roan qui lát cho nó, ae nào đã từng sửa dòng xe này và gara nào sửa ok xíu thì chỉ em với, gara thì nhiều nhưng tay nghề và đạo đức nghề nghiệp nữa, e đang rất lo cái vụ sửa xong xe đi đường cao tốc hoặc đường dài thì bị sôi nước rùi lại đổ thừa do nay do kia nữa, hiện tại thì em đi bình thường ko sôi nước, do trước khi đi châm đầy đủ. ở SG thì chỗ gara nào chuyên dòng FORD này, cám ơn ae nhiều ?
xe bác là máy dầu hay máy xăng vậy bác .

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
máy dầu, e đã ghé bác Dũng, trước khi thay roon qui lát, bác dũng đã kiểm tra xung quanh và phát hiện ra chỗ bơm bước bị rỉ, có vệt, nên đã thay, lỗi hao nước trước mắt đã phát hiện ra như vậy, cũng may là chưa bung máy,

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
máy dầu, e đã ghé bác Dũng, trước khi thay roon qui lát, bác dũng đã kiểm tra xung quanh và phát hiện ra chỗ bơm bước bị rỉ, có vệt, nên đã thay, lỗi hao nước trước mắt đã phát hiện ra như vậy, cũng may là chưa bung máy,
Thì ra là chiều nay được ngồi 8 với bác ở gara bác Dũng đây muh:3dcuoi:

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
ủa, a hả, a đi ford escape phải hok !
nói chung e khá hài lòng với pác Dũng, lúc đầu vào sửa hơi khớp vì chẳng thấy cơ sở vật chất gì cả, nhưng mà thấy cách nói chuyện thì phần nào an tâm nên đưa lun cả xe, giấy tờ cavet cho pác Dũng lun. tính bác Dũng khi làm thì cẩn thận, ko ẩu tả và kiên nhẫn. vote cho pác Dũng .

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
ủa, a hả, a đi ford escape phải hok !
nói chung e khá hài lòng với pác Dũng, lúc đầu vào sửa hơi khớp vì chẳng thấy cơ sở vật chất gì cả, nhưng mà thấy cách nói chuyện thì phần nào an tâm nên đưa lun cả xe, giấy tờ cavet cho pác Dũng lun. tính bác Dũng khi làm thì cẩn thận, ko ẩu tả và kiên nhẫn. vote cho pác Dũng .
Bác mà làm ở bác Dũng rồi thì ko đi chổ nào khác mà bác có thể hài lòng hơn đâu, bác Dũng đã chăm sóc 2 đời xe trước của e và giờ tiếp tục là đời thứ 3, ai tới lần đầu nhìn cơ sở vật chất cũng ngại nhưng hãy thử 1 lần làm việc với bác ấy đảm bảo ko hối hận, bữa tối đó e dắt thằng bạn qua bác ấy vì có 1 số bệnh trước đây nó đi nhiều gara mà vẫn ko hết, mà bữa nó mới ghé nhìn gara nó cũng có tâm lý như bác :3dcuoi:

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
quan trọng tay nghề thui pác với thêm chịu khó học hỏi kinh nghiệm nữa, tính pác này dễ chịu, mình yêu cầu thay gì thì thay đó và tư vấn thêm, còn thợ thầy phía ngoài bực bội, e đoán bị cái đó yêu cầu mở ra kiểm tra thì ko chịu mở ra rùi còn nói ông là thợ hay tui là thợ, biết sao ko làm đi, ủa, tui đi sửa xe, tui trả tiền chứ đâu có kêu làm ko đâu.
Nói thật trước khi đến bác dũng cũng đã đến 1 gara uy tín trên dd này, mình yêu cầu kiểm tra bơm nước, sợ bị rò rĩ chỗ đó, thợ này ko chịu nói ko phải, mình nói thêm lần nữa chả cự lại mình lun, nói biết sao ko làm đi đem tới đây chi, e bực quá mới qua chỗ A dũng, thui thì kêu a Dũng kiểm tra lại dùm e, may mắn là ảnh kỹ, kiểm tra lại từng phần, phát hiện ra bị xì ngay bơm nước. Trước khi giao xe ảnh thấy xe dơ quá rửa dùm cho mình lun.
qua tuần lại lên ảnh kiểm tra lại vụ khói đen nhiều !