Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Tất cả chỉ là tương đối
Bác muốn biết thì mua 1 con xe về và có khoản nào chi thì ghi lại cẩn thận, sau 1 năm thì tổng kết sẽ ra ngay hihi

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Xe nhà em chỉ dùng gia đình, chỉ đi chơi, để xe trong nhà, ko mua BH vật chất...nên chỉ tốn tiền xăng, rửa xe và chắc tiền khấu hao xe (cái phần này bán xe mới biết tốn bao nhiêu, nếu xe Toy chắc mất ít)

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
Xe nhà em chỉ dùng gia đình, chỉ đi chơi, để xe trong nhà, ko mua BH vật chất...nên chỉ tốn tiền xăng, rửa xe và chắc tiền khấu hao xe (cái phần này bán xe mới biết tốn bao nhiêu, nếu xe Toy chắc mất ít)
Thật tuyệt vời, mấy bác đừng lo quá mau già :D

Tập Lái
4/11/16
7
9
3
35
Tất cả chỉ là tương đối
Bác muốn biết thì mua 1 con xe về và có khoản nào chi thì ghi lại cẩn thận, sau 1 năm thì tổng kết sẽ ra ngay hihi

Chắc bạn giỡn thôi phải hong, tìm hiểu mà mất cả năm trời vậy, mà mỗi năm thì lại mỗi khác, mình muốn có cái nhìn tổng quát hơn thôi . Như trường hợp mấy hôm mưa bão ở SG ,xe hơi trong hầm thất thủ hết, thì chi phí phát sinh nó quá lớn, liệu nhu cầu sử dụng xe so với chi phí hằng tháng có hợp lý ko

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Vậy là chết em rồi,biết vậy lúc mua em mua xe Toy chứ kg mua Mit :3dkhoc:

• Like
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Vậy là chết em rồi,biết vậy lúc mua em mua xe Toy chứ kg mua Mit :3dkhoc:
Vãi thật nhỉ, Mit cũng của Nhật mà có khi bền hơn Toy ấy bác
Bác đừng lo quá, 2 năm nữa biết đâu Mit sẽ thống lĩnh thị trường
Cố lên Cố lên e đã đặt con...Honda hihi

• Like
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chắc bạn giỡn thôi phải hong, tìm hiểu mà mất cả năm trời vậy, mà mỗi năm thì lại mỗi khác, mình muốn có cái nhìn tổng quát hơn thôi . Như trường hợp mấy hôm mưa bão ở SG ,xe hơi trong hầm thất thủ hết, thì chi phí phát sinh nó quá lớn, liệu nhu cầu sử dụng xe so với chi phí hằng tháng có hợp lý ko
Gì bác, e nói thật mà
E nhớ có 1 bác đã show chi tiết phí và chi phí sử dụng e Kia Morning trong 3 năm, giờ cần tiền nên bán nên cho mọi người xem...đi xe hơi là lỗ
Mọi người vào xem cuối cùng nói...đi xe hơi là lời (cho những ai có gia đình hihihihi)

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.569
113
Chi phí bỏ ra thì tính được bằng tiền, nhưng có những thứ thu lại không đo đếm được bằng tiền:
- Sự an toàn
- Thời gian (chờ đợi xe khác, nhanh hơn xe máy)
- Cơ hội (có xe hơi để sẵn sàng đi xa thì có thêm cơ hội cho những công việc cần di chuyển nhiều)
- Hình ảnh (một số công việc thôi, không phải tất cả)
....

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em giống vậy nhưng đi xe đời cũ mua lại nên coi như chủ cũ đã khấu hao hết rồi. Chỉ tốn tiền bảo dưỡng, xăng nhớt, cầu đường thôi . Nếu chỉ phục vụ gia đình, không kinh doanh dịch vụ thì chắc chắn đầu tư xe hơi là lỗ, được cái tiện nghi an toàn thích đi đâu là đi :3dquaytay:

• Like