Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tìm mã code radio xe ford Modeo 2.5 V6

Tập Lái
18/11/14
4
0
1
52
Các bác ơi : Xin cứu em với, em tháo bình điện con Ford Mondeo 2.5 V6 của em ra, cái DVD nó xin nhập lại CODE , nhưng xe em tuổi cao rồi ra đời 2004 nên mất cái tờ giấy dán trong cốp phụ rồi, giờ ko biết làm sao, mấy ngày nay phải nhịn nghe đài, khổ lắm. Qua diễn đàn này, Xin nhờ vả các bác tra cứu giúp mã CODE RADIO là 4 số nào, em nhập thử số 8624 tra trên mạng 2 lần rồi, không được, mà nghe nói nhập 10 lần sai là bị khóa. Thông tin xe của em như sau : Ford Mondeo 2.5 V6 ; Số VIN : FVLLA VMRB44LO1318 ; Số máy : LCBD 4LO1318.
Xin chân thành cảm tạ !

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Kiểu này phải nhờ bác Petrol rồi, cụ alo bác ấy xem ntn, hoặc lên F Cao thắng nhờ trợ giúp vậy.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Vụ này đơn giản! Bác cứ phi thẳng vào Hãng gần nhất...đưa thông tin nhờ họ tra giùm...

Tập Lái
18/11/14
4
0
1
52
Cảm ơn các bác, em sẽ cố gắng đến hãng vậy. Phàm là em bận công việc liên tục trong tuần, chỉ rảnh được trưa thứ 7 và chủ nhật. Thứ 7 lần trước xin nghỉ làm buổi sáng, mang xe đến hãng từ 8h30 ( mang buổi chiều thứ 7 hãng ko nhận xe) để kiểm tra tổng quát, anh em hãng họ tháo bình ra kiểm tra cái gì em không biết. Đến trưa chạy về nhà mệt quá cất xe vào gara, chủ nhật lấy xe đi thì bật đài mới biết phải cần code radio, mà mã code bị mất từ lâu, gọi lên hãng nhờ tra cứu giúp, họ nói chờ vài ngày, hôm nay họ gọi nói là phải mang xe đến hãng, vấn đề là em chỉ rảnh trưa thứ 7 mới đắng cay, không ngờ là cái code này làm khổ mình như vậy, nên nhắn gửi các bác nhớ lưu chữ cái code radio của xe mình, để mất như em lỡ mà bình điện hỏng phải thay bình, tháo ra là hệ thống âm thanh bị khóa mã ngay.
Một lần nữa cảm ơn các bác đã quan tâm !

Tập Lái
18/11/14
4
0
1
52
Các bác cho em hỏi tí, bác Petrol đâu rồi nhỉ, bác ấy đã từng hứa không báo giờ chết mà, bác từng làm cái vụ code radio này giúp nhiều người rồi, bây giờ giúp em luôn đi, em đỡ khổ.
Cảm tạ và tri ân bác Petrol, mong bác quay về giúp em !

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Cảm ơn các bác, em sẽ cố gắng đến hãng vậy. Phàm là em bận công việc liên tục trong tuần, chỉ rảnh được trưa thứ 7 và chủ nhật. Thứ 7 lần trước xin nghỉ làm buổi sáng, mang xe đến hãng từ 8h30 ( mang buổi chiều thứ 7 hãng ko nhận xe) để kiểm tra tổng quát, anh em hãng họ tháo bình ra kiểm tra cái gì em không biết. Đến trưa chạy về nhà mệt quá cất xe vào gara, chủ nhật lấy xe đi thì bật đài mới biết phải cần code radio, mà mã code bị mất từ lâu, gọi lên hãng nhờ tra cứu giúp, họ nói chờ vài ngày, hôm nay họ gọi nói là phải mang xe đến hãng, vấn đề là em chỉ rảnh trưa thứ 7 mới đắng cay, không ngờ là cái code này làm khổ mình như vậy, nên nhắn gửi các bác nhớ lưu chữ cái code radio của xe mình, để mất như em lỡ mà bình điện hỏng phải thay bình, tháo ra là hệ thống âm thanh bị khóa mã ngay.
Một lần nữa cảm ơn các bác đã quan tâm !
Mã code lưu vào 3 nơi:
1/ hộc bên phụ
2/ sách hướng dẫn âm thanh Mondeo
3/ cốp sau.
4/ Bác tìm hết mà ko thấy thì mở dvd ra (nếu đầu dvd đã từng mở) vì cũng có khi kỹ thuật sẽ ghi thêm mã code lên đầu dvd
4 nơi ko có....nhờ Háng...tra thui...

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Trước có bị mất 1 lần, vào SGF hỏi, CVDV nói lòng vòng, rồi đòi charge tiền ( mấy trăm ngàn) mà phải đợi rảnh mới làm...bla bla... chắc cả tuần, về gọi thẳng ra văn phòng FVN ở Hà nội, cung cấp số khung, máy. Sau vài tiếng ( hoặc 1/2 ngày), FVN gọi lại cho lại Code. Chuyện đơn giản mà mấy bác đại lý Ford luôn làm quan trọng lên.

Tập Lái
18/11/14
4
0
1
52
Chào cả nhà, bác blueseacar nói đúng đó, hãng F rất lòng vòng, em vừa tính gọi cho bác Dầu 0937011072 do bác axim_x50v giới thiệu thì thằng bạn em nó tra ra rồi các bác ah, vào số CODE đúng luôn, nhạc lại nổi lên ắt hết những mệt nhọc bấy lâu nay. Cảm ơn cả nhà sẽ phiền cả nhà một lúc nào đó con Mondeo của em nó dở chứng, diễn đàn này em luôn theo dõi vì mới tập lái mà, đến khi nào lên B2 sẽ đãi cả nhà uống gì đó giải khát nhé !
Một lần nữa xin cảm ơn và tri ân cả nhà quan tâm.