Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Tháng trước bị vết bỏng pô xe, tưởng lành
Nên mình quất mấy chầu nhậu toàn hải sản thịt bò các kiểu
Về nó cương lên, gây mủ mấy tuần nay rồi.
Ko biết gần công viên 23/9 có chỗ nào trị vết thương ko các anh?

Mong chia sẻ.
P.S: Chỗ nào có y tá chân dài càng hay :D

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Tháng trước bị vết bỏng pô xe, tưởng lành
Nên mình quất mấy chầu nhậu toàn hải sản thịt bò các kiểu
Về nó cương lên, gây mủ mấy tuần nay rồi.
Ko biết gần công viên 23/9 có chỗ nào trị vết thương ko các anh?

Mong chia sẻ.
P.S: Chỗ nào có y tá chân dài càng hay :D

Nguyễn Trãi ngay ngã tư Tôn Thất Tùng có cái phạc ma xi Huyện Sĩ đó tấp dô tả cảnh khổ rùi mí em hốt thuốc cho
nó mà hổng khô
thì lên đây ... hóng típ he...eh

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Nguyễn Trãi ngay ngã tư Tôn Thất Tùng có cái phạc ma xi Huyện Sĩ đó tấp dô tả cảnh khổ rùi mí em hốt thuốc cho
nó mà hổng khô
thì lên đây ... hóng típ he...eh

Bốc hốt rồi mà chưa thuyên giảm anh ạ.
Chắc có lẽ do nhìn mấy em mà vết thương 1-2 tuần nay ướt nhẹp.
Nay muốn các em rờ vô chăm cho đàng hoàng ợ...
:)

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Công viên 23/9 không thuyên giảm thì anh ghé Phú Lâm xem sao?

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Bị ngoài da thì cứ lết xuống BV Da liễu ở Nguyễn Thông q3 cho lành.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113
Bỏng bô xe thì đa phần vào bắp chân. Đó là phần nhiều cơ và rất dễ nhiễm trùng. Anh ko giữ kỹ để lên mủ và viêm đến mấy tuần thì cũng hơi lo.
Chả cần gì chuyên khoa anh nên nhanh nhất đến ngay bác sỹ gần nhất để khám. Nếu ko sâu thì uống kháng sinh liều cao, vệ sinh sạch vết bỏng sẽ ổn. Nhưng nếu vết bỏng hoại tử sâu thì rắc rối to. Cần nạo hết phần tế bào chết , kháng sinh liều cao, ( sợ nhất biến chứng nhiễm trùng máu ) .... sau này lành còn phải ghé da vào chỗ bỏng nữa.

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Bỏng bô xe thì đa phần vào bắp chân. Đó là phần nhiều cơ và rất dễ nhiễm trùng. Anh ko giữ kỹ để lên mủ và viêm đến mấy tuần thì cũng hơi lo.
Chả cần gì chuyên khoa anh nên nhanh nhất đến ngay bác sỹ gần nhất để khám. Nếu ko sâu thì uống kháng sinh liều cao, vệ sinh sạch vết bỏng sẽ ổn. Nhưng nếu vết bỏng hoại tử sâu thì rắc rối to. Cần nạo hết phần tế bào chết , kháng sinh liều cao, ( sợ nhất biến chứng nhiễm trùng máu ) .... sau này lành còn phải ghé da vào chỗ bỏng nữa.

Nên đến chỗ nào điều trị vậy Bác M6?

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
đề kháng kém rùi,có thèm rì thì đi ăn đi...

em từ bé tới giờ,rách sẹo..đá banh..trầy xước đủ thể loại..khâu 5-10 mũi..cũng kệ.rửa sạch...để đó...cùng lắm vài ngày sưng tấy chút là lên da non rùi lành..trừ những vết sẹo vùng mặt hay cần thẩm mỹ tý chút thì bôi kem nghệ..thế thôi..chưa bao giờ phải dùng bất kỳ loại thuốc kháng sinh gì.

à,năm 1998..dưới Hà Tiên Cement,dẫm đinh xuyên giày bảo hộ có 1 lần phải tiêm uốn ván ngừa..vậy thôi.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113
Nên đến chỗ nào điều trị vậy Bác M6?
Đến bất cứ chỗ nào để khám nhanh nhất. Sau đó tùy tình hình.
Vì nó sẽ rất đơn giản nếu chỉ là vết nông bình thường ( kháng sinh bình thường 1 tuần là ổn ) .
Nhưng ngược lại nếu bỏng sâu, mưng mủ dài ngày thì phiền toái vì bắp chân nhiều cơ, máu nhiều mà hoại tử sâu thì nguy cơ nhiễm trùng máu là có, rồi mất cơ , ghép da, ......... khi đó thì .....Chợ Rẫy !!